ਦੇਖੋ ਕਿਡਨੀ ਵਿਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਹੋਣ ਦਾ ਅਸਲ ਕਾਰਨ ਤੇ ਇਸਦਾ ਪੱਕਾ ਇਲਾਜ਼

ਕਿਡਨੀ ਸਰੀਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਅੰਗਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ, ਜੋ ਪਿਸ਼ਾਬ ਰਾਹੀਂ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਤੱਤਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਤੱਤਾਂ ਨੂੰ ਫਿਲਟਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਬਲੈਡਰ ਵਿੱਚ ਭੇਜਣ ਦਾ ਕੰਮ ਗੁਰਦੇ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਖਾਣ-ਪੀਣ ‘ਚ ਗੜਬੜੀ, ਖਰਾਬ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਅਤੇ ਕੁਝ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀਂ ਕਿਡਨੀ ਸੰਬੰਧੀ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਕਿਡਨੀ ਦੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਕਿਡਨੀ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਗੰਭੀਰ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ। ਕਿਡਨੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ‘ਚ ਸਹੀ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਇਲਾਜ ਨਾ ਕਰਨ ਕਾਰਨ ਮਰੀਜ਼ ਨੂੰ ਕਿਡਨੀ ਫੇਲ ਹੋਣ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਵੀ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਈ ਹੋਰ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਵੀ ਖਤਰਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਦੂਸ਼ਿਤ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਅਤੇ ਦੂਸ਼ਿਤ ਭੋਜਨ ਖਾਣ ਨਾਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿਡਨੀ ਦੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਲੱਛਣ ਕੀ ਹਨ?

ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਕਾਰਨ ਕੀ ਹੈ?……………………
ਗੁਰਦੇ ਜਾਂ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਗਲਤ ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਕਾਰਨ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਕੁਝ ਦਵਾਈਆਂ ਅਤੇ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸੇਵਨ ਕਾਰਨ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕਿਡਨੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ UTI ਦੇ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਵੀ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਕ ਰਿਸਰਚ ਮੁਤਾਬਕ ਕਿਡਨੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਜਾਂ ਕਿਡਨੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਮਰਦਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਔਰਤਾਂ ‘ਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਐਸਸੀਪੀਐਮ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਯੂਰੋਲੋਜਿਸਟ ਡਾਕਟਰ ਸ਼ੋਭਿਤ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਮਰਦਾਂ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਵਿੱਚ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਦੇ ਗੁਰਦਿਆਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਕਾਰਨ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਇਨਫੈਕਟਿਡ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਖੂਨ ਦੇ ਪ੍ਰਵਾਹ ਰਾਹੀਂ ਕਿਡਨੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਕਾਰਨ ਕਿਡਨੀ ‘ਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਕਾਰਨ………….

ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਕੁਝ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਹੇਠ ਲਿਖੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹਨ-

ਦੂਸ਼ਿਤ ਭੋਜਨ ਅਤੇ ਸੰਕਰਮਿਤ ਪਾਣੀ ਦੇ ਸੇਵਨ ਕਾਰਨ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ।
ਪਿਸ਼ਾਬ ਨਾਲੀ ਦੀ ਲਾਗ (UTI) ਕਾਰਨ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ।
ਟਾਇਲਟ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਦੀ ਲਾਗ ਕਾਰਨ.
ਪਿਸ਼ਾਬ ਕੈਥੀਟਰ ਦੀ ਲਾਗ ਕਾਰਨ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਜੋਖਮ.
ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਯੂਰਿਨ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦਾ ਖਤਰਾ।
ਪ੍ਰੋਸਟੇਟ ਦਾ ਆਕਾਰ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਵੱਡਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
ਸਰੀਰਕ ਸਬੰਧਾਂ ਕਾਰਨ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ।
ਪਿਸ਼ਾਬ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਕਾਰਨ.

ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਲੱਛਣ- ਕਿਡਨੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ‘ਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗੁਰਦੇ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦਰਦ, ਬੁਖਾਰ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹਨ। ਕਿਡਨੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ‘ਚ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਲੱਛਣ ਪ੍ਰਮੁੱਖਤਾ ਨਾਲ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ-

ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਨ ਵੇਲੇ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ
ਪਿਸ਼ਾਬ ਦੇ ਰੰਗ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ
ਸਰੀਰ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ
ਬੁਖਾਰ ਅਤੇ ਕੰਬਣੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ
ਉਲਟੀਆਂ ਅਤੇ ਮਤਲੀ
ਗੁਰਦੇ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਗੰਭੀਰ ਦਰਦ
ਪਿਸ਼ਾਬ ਵਿੱਚ ਖੂਨ
ਭੁੱਖ ਦੀ ਕਮੀ
ਵਾਰ ਵਾਰ ਪਿਸ਼ਾਬ

ਕਿਡਨੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਇਸ ਦਾ ਸਹੀ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਇਲਾਜ ਨਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਰੋਗੀ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਧ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ, ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਲੱਛਣ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਕਿਡਨੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦਵਾਈ ਨਹੀਂ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ‘ਚ ਸਹੀ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈਣੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.