ਜੇ ਲਗਾਤਾਰ ਦੁੱਖਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਸਿਰ ਤਾਂ ਇਹਨਾਂ 6 ਨੁਸਖਿਆਂ ਵਿਚੋਂ 1 ਵੀ ਨੁਸਖਾ ਵਰਤ ਲਵੋ-ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਦੁੱਖਦਾ ਸਿਰ

ਕੰਪਿਊਟਰ ਸਕਰੀਨ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੇਰ ਤੱਕ ਕੰਮ ਕਰਨ ਜਾਂ ਫ਼ੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਕਾਰਨ ਸਿਰਦਰਦ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਕਈ ਵਾਰ ਸਿਰਦਰਦ ਇੰਨਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਦਵਾਈਆਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਵੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਹਾਨੀਕਾਰਕ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਪਾਉਣ ਲਈ ਦਵਾਈਆਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਿਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਬਾਰੇ…

ਐਕੂਪ੍ਰੈਸ਼ਰ: ਐਕਿਊਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਆਪਣੀਆਂ ਹਥੇਲੀਆਂ ਨੂੰ ਸਾਹਮਣੇ ਵੱਲ ਲੈ ਜਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਹੱਥ ਦੇ ਦੂਜੇ ਅੰਗੂਠੇ ਅਤੇ ਇੰਡੈਕਸ ਫਿੰਗਰ ਨਾਲ ਹਲਕੇ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਸਮਾਜ ਕਰੋ। ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ 4-5 ਮਿੰਟ ਲਈ ਦੁਹਰਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ।

ਪਾਣੀ ‘ਚ ਮਿਲਾਕੇ ਪੀਓ ਨਿੰਬੂ: ਕੋਸੇ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਨਿੰਬੂ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਗਲਾਸ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਪੀਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਪਾਓ। ਦੋਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਿਲਾ ਲਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਪੀਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਗੈਸ ਬਣਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਨੁਸਖ਼ਾ ਉਸ ਲਈ ਵੀ ਬੈਸਟ ਹੈ।

ਲੌਂਗ: ਤੁਸੀਂ ਲੌਂਗ ਨਾਲ ਵੀ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਲੌਂਗ ਨੂੰ ਤਵੇ ‘ਤੇ ਗਰਮ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗਰਮ ਕੀਤੀ ਹੋਈ ਲੌਂਗ ਦੀਆਂ ਕਲੀਆਂ ਨੂੰ ਰੁਮਾਲ ‘ਚ ਬੰਨ੍ਹ ਲਓ। ਕੁਝ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਇਸ ਬੰਡਲ ਨੂੰ ਸੁੰਘਦੇ ਰਹੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.