ਰਾਤ ਨੂੰ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਵਾਲੇ ਦੇਖਲੋ-ਹੋਣਗੇ ਇਹ 6 ਭਾਰੀ ਨੁਕਸਾਨ

ਰਾਤ ਦੇ ਸਮੇਂ ਅਸੀਂ ਅਣਜਾਣੇ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਜਿਹੀਆਂ ਗਲਤੀਆਂ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ ਜਿਸ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ‘ਤੇ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਗਲਤੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣਾ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਹ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਕਿ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣਾ ਸਾਡੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਰੀਰ ਦਾ ਕੁਦਰਤੀ ਆਕਾਰ ਵਿਗੜਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਿਹਤ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਬਾਂਬੇ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਜਨਰਲ ਫਿਜ਼ੀਸ਼ੀਅਨ ਮਨੀਸ਼ ਜੈਨ ਮੁਤਾਬਕ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਦੇ ਕਈ ਨੁਕਸਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਅੱਜ ਇਸ ਲੇਖ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਦੇ 6 ਨੁਕਸਾਨਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਦੇ 6 ਨੁਕਸਾਨਾਂ ਬਾਰੇ।

ਗਰਦਨ ਮਰੋੜ – ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਹ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਕਿ ਢਿੱਡ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਨਾਲ ਗਰਦਨ ਦੇ ਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਨਾਲ ਗਰਦਨ ਮਰੋੜ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੌਣ ਨਾਲ ਗਰਦਨ ਦੀਆਂ ਮਾਸਪੇਸ਼ੀਆਂ ਖਿੱਚੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਖੂਨ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਠੀਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਗਰਦਨ ਦੇ ਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਦੇ ਹੋ, ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਗਰਦਨ ਤੰਗ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਗਰਦਨ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸੌਣ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਬਦਲੋ।

ਪਿਠ ਦਰਦ- ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਨਾਲ ਵੀ ਕਮਰ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਢਿੱਡ ‘ਤੇ ਸੌਣ ਨਾਲ ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਆਪਣੀ ਕੁਦਰਤੀ ਸ਼ਕਲ ਗੁਆ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਰੀੜ੍ਹ ਦੀ ਹੱਡੀ ਆਪਣੀ ਸ਼ਕਲ ਗੁਆ ਦਿੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਪਿੱਠ ਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਮਰ ਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਇੱਕ ਕਾਰਨ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣਾ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਸਿਰ ਦਰਦ – ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਨਾਲ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਇਕ ਹੋਰ ਅਹਿਮ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਸਿਰਦਰਦ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਗਰਦਨ ਮਰੋੜ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਖੂਨ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਠੀਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਖ਼ੂਨ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਸਿਰ ਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋਣਾ ਆਮ ਗੱਲ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਸਿਰਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਢਿੱਡ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਦੀ ਆਦਤ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਇਸ ਦਾ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਜੋੜਾਂ ਦਾ ਦਰਦ – ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਨਾਲ ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਣ ਨਾਲ ਹੱਡੀਆਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਹੱਡੀਆਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਠੀਕ ਨਾ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਜਦੋਂ ਇੱਕ ਸੰਯੁਕਤ ਪੈੱਨ ਹੋਵੇ, ਤਾਂ ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਕਿ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਸੌਣ ਦੀ ਗਲਤ ਸਥਿਤੀ ਕਾਰਨ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ।

ਮੁਹਾਸੇ ਅਤੇ ਝੁਰੜੀਆਂ – ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪੇਟ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਚਿਹਰਾ ਦਬਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਓਨੀ ਆਕਸੀਜਨ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ ਜਿੰਨੀ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਮੁਹਾਸੇ ਅਤੇ ਝੁਰੜੀਆਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਬਦਹਜ਼ਮੀ ਨਾਲ ਆਦਮੀ – ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਢਿੱਡ ਦੇ ਭਾਰ ਸੌਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਖਾਧਾ ਭੋਜਨ ਠੀਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਪਚਦਾ ਹੈ। ਖਾਣਾ ਠੀਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਚਣ ‘ਤੇ ਬਦਹਜ਼ਮੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭੋਜਨ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਪਚ ਜਾਵੇ, ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਪੇਟ ‘ਤੇ ਸੌਣ ਤੋਂ ਬਚੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.