ਘਰੇ 5 ਮਿੰਟਾਂ ਚ’ ਤਿਆਰ ਕਰੋ ਇਹ ਦਵਾਈ-ਹਰ ਤਰਾਂ ਦੇ ਨਸ਼ੇ ਤੋਂ ਪਾਓ ਛੁਟਕਾਰਾ

ਨਸ਼ਾ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ ਜੋ ਨਾ ਸਿਰਫ ਖੁਦ ਨੂੰ ਤਬਾਹ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਨਸਾਨ ਜਿਹੜੀ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਦਾ ਨਸ਼ਾ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਉਹ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬੇਹੱਦ ਮਾੜੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੋ ਨਸ਼ਾ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਲੰਮੀ ਉਮਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤੇ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਮੁਕਤ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਕਦੇ ਸੋਚੋ ਤੇ ਵੇਖੋ ਕਿ ਜੇ ਇਸ ਨਸ਼ਾ ਕਾਰਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ, ਮਾਂ, ਪਤਨੀ ਤੇ ਜੋ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੀ ਹੋਵੇਗਾ?

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਸ਼ਾ ਛੱਡਣ ਦਾ ਪੱਕਾ ਤਰੀਕਾ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਇਹ ਇੱਕ ਕਿਸਮ ਦੀ ਦਵਾਈ ਹੈ ਜੋ ਹਰ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਨਸ਼ਾ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦਗਾਰ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਹਿਮ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਪੰਜ ਵਿੱਚ ਵਿੱਚ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਉੱਪਰ ਖਰਚਾ ਵੀ 10-20 ਰੁਪਏ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਹ ਦਵਾਈ ਬਾਰੇ ਕਈ ਪੁਰਾਣੇ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਚੰਗੇ ਵੈਦ ਦੀ ਸਲਾਹ ਨਾਲ ਹੀ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਵਾਈ ਇੰਨੀ ਕਾਰਗਾਰ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ ਕਿ ਨਸ਼ਾ ਸ਼ਰਾਬ, ਗੁਟਕਾ, ਤੰਬਾਕੂ ਆਦਿ, ਕੋਈ ਵੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਿਸਮ ਦਾ ਹੋਵੇ, ਉਸ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦਵਾਈ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ ਪਹਿਲਾਂ ਅਦਰਕ ਦੇ ਛੋਟੇ ਟੁਕੜੇ ਕੱਟੋ। ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਸੇਂਧਾ ਨਮਕ ਪਾਓ ਤੇ ਨਿੰਬੂ ਨੂੰ ਨਿਚੋੜੋ। ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਟੁਕੜਿਆਂ ਨੂੰ ਧੁੱਪ ਵਿੱਚ ਸੁੱਕਣ ਲਈ ਰੱਖੋ। ਜਦੋਂ ਟੁਕੜੇ ਸੁੱਕ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਡੱਬੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ। ਨਸ਼ਾ ਛੁਡਾਉਣ ਲਈ ਦਵਾਈ ਲਓ। ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਸ਼ਾ ਕਰਨ ਦਾ ਮਨ ਕਰੇ ਤਾਂ ਇਸ ਟੁਕੜੇ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢੋ ਤੇ ਚੂਸਦੇ ਰਹੋ। ਇਹ ਅਦਰਕ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਘੁਲਦਾ ਤੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਸਵੇਰ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਮੂੰਹ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰੋ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਸ਼ਾ ਕਰਨ ਦਾ ਮਨ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ।

ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਇੱਕ ਠੋਸ ਕਾਰਨ ਹੈ। ਅਸਲ ‘ਚ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਸਲਫਰ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਅਦਰਕ ਤੋਂ ਬਣੀ ਇਹ ਦਵਾਈ ਸਲਫਰ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਗੰਧਕ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ, ਇਹ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਸ਼ਾ ਕਰਨ ਵਰਗਾ ਮਹਿਸੂਸ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਮਨ ਨਸ਼ਾ ਛੱਡ ਦੇਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਬੁਰੀ ਆਦਤ ਸਦਾ ਲਈ ਛੁੱਟ ਜਾਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਕਿਸੇ ਦੇ ਘਰ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.