ਬਿਨਾਂ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਕਰਵਾਏ ਪੱਥਰੀ ਬਾਹਰ ਕੱਧਣ ਦੇ ਆਸਾਨ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ-100% ਨਤੀਜਾ ਮਿਲੂ

ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਪੱਥਰੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਪੱਥਰੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਿਸ਼ਾਬ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪੱਥਰੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਠੀਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਹੇਠਾਂ ਦੱਸੇ ਗਏ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅਜ਼ਮਾਓ। ਪੱਥਰੀ ਲਈ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਅਪਣਾਉਣ ਨਾਲ ਇਸ ਬੀਮਾਰੀ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ।

ਪੱਥਰੀ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰ……………….

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੱਥਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਨਾਰੀਅਲ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿਓ। ਨਾਰੀਅਲ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਨਾਲ ਪੱਥਰੀ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲੇਗਾ ਅਤੇ ਇਹ ਪਿਸ਼ਾਬ ਰਾਹੀਂ ਬਾਹਰ ਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਜੋ ਲੋਕ ਇਸ ਬੀਮਾਰੀ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦਿਨ ‘ਚ ਦੋ ਵਾਰ ਨਾਰੀਅਲ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
ਆਂਵਲੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪੱਥਰੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਵੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਪੱਥਰੀ ਦੇ ਇਸ ਘਰੇਲੂ ਉਪਾਅ ਦੇ ਤਹਿਤ ਤੁਸੀਂ ਆਂਵਲਾ ਪਾਊਡਰ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਦੇ ਨਾਲ ਖਾਓ। ਹਰ ਰੋਜ਼ ਆਂਵਲੇ ਦਾ ਚੂਰਨ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ‘ਚੋਂ ਪੱਥਰੀ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਬੀਮਾਰੀ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ।
ਪੱਥਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੱਡੀ ਇਲਾਇਚੀ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਨੂੰ ਪੀਸ ਲਓ। ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਖਰਬੂਜੇ ਦੇ ਬੀਜ ਅਤੇ ਚੀਨੀ ਕੈਂਡੀ ਪਾਊਡਰ ਪਾਓ। ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਦਾ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਸੇਵਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਖਾਣ ਨਾਲ ਪੱਥਰੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।
ਪੱਥਰੀ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰ

ਪੱਥਰੀ ਦੇ ਰੋਗੀਆਂ ਲਈ ਜਾਮੁਨ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੱਥਰੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਪੱਕੇ ਹੋਏ ਉਗ ਖਾਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ। ਹਰ ਰੋਜ਼ ਥੋੜ੍ਹੀ ਜਿਹੀ ਬੇਰੀਆਂ ਖਾਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੱਥਰੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ।
ਪੱਥਰੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਘਰ ਵਿੱਚ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪੱਥਰੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਇਸ ਘਰੇਲੂ ਉਪਾਅ ਦੇ ਤਹਿਤ ਤੁਸੀਂ ਜੀਰੇ ਅਤੇ ਚੀਨੀ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਪੀਸ ਲਓ। ਫਿਰ ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਦਾ ਇਕ ਚਮਚ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਲਓ। ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਖਾਣ ਨਾਲ ਪੱਥਰੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਆ ਜਾਵੇਗੀ।
ਖੰਡ, ਸੌਂਫ ਅਤੇ ਸੁੱਕੇ ਧਨੀਏ ਨੂੰ ਡੇਢ ਲੀਟਰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਰਾਤ ਭਰ ਭਿਓ ਦਿਓ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਤੁਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਛਾਣ ਕੇ ਪੀਸ ਕੇ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਮਿਲਾ ਲਓ। ਇਸ ਘੋਲ ਨੂੰ ਪੀਣ ਨਾਲ ਪੱਥਰੀ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।
ਪੱਥਰੀ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰ

ਪਪੀਤੇ ਦੀ ਜੜ੍ਹ ਪੱਥਰੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਕਾਰਗਰ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਪਪੀਤੇ ਦੀ ਜੜ੍ਹ ਲੈ ਕੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਫ਼ ਕਰ ਲਓ। ਫਿਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਜੜ੍ਹ ਨੂੰ ਇਕ ਗਲਾਸ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਪਾ ਕੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਘੋਲ ਲਓ। ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਛਾਣ ਕੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਪੀਓ। ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਪੀਣ ਨਾਲ ਪੱਥਰੀ ਟੁੱਟਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਆ ਜਾਵੇਗੀ।
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੱਥਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿਓ। ਪੱਥਰੀ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਇਲਾਜ ਵਿਚ ਪਾਣੀ ਦਾ ਸੇਵਨ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਨਾਲ ਪੱਥਰੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜੋ ਲੋਕ ਪਾਣੀ ਦੀ ਘੱਟ ਖਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਘੱਟ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਨਾਲ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਪੱਥਰੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।
ਪੱਥਰੀ ਦਾ ਸੇਵਨ ਪੱਥਰੀ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਇਲਾਜ ਵਿਚ ਵੀ ਕਾਰਗਰ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸਟੋਨਕਰੌਪ ਪਲਾਂਟ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਪੱਥਰੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਵੀ ਬਚਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪੱਥਰੀ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਪੌਦੇ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਪੱਥਰਚੱਟੇ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਖਾਣ ਨਾਲ ਇਸ ਰੋਗ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸਟੋਨਕ੍ਰੌਪ ਪੌਦੇ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਪੱਤੀਆਂ ਲਓ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੀਸ ਲਓ। ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਚੀਨੀ ਕੈਂਡੀ ਪਾਓ। ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ। ਪੱਥਰਚੱਟੇ ਦੇ ਪੱਤਿਆਂ ਦੇ ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਖਾਣ ਨਾਲ ਪ੍ਰੋਸਟੇਟ ਗਲੈਂਡ ਅਤੇ ਕਿਡਨੀ ਸਟੋਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।
ਪੱਥਰੀ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰ

ਨਿੰਬੂ ਵਿਚ ਸਿਟਰਿਕ ਐਸਿਡ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਿਟਰਿਕ ਐਸਿਡ ਆਕਸਲੇਟ ਅਤੇ ਸੋਡੀਅਮ ਵਰਗੇ ਤੱਤ ਜੋ ਪੱਥਰੀ ਦਾ ਰੂਪ ਧਾਰਨ ਕਰ ਲੈਂਦੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਮ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦਿੰਦੇ। ਇਸ ਲਈ ਪੱਥਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਨਿੰਬੂ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਨਾਲ ਪੱਥਰੀ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।
ਇਸ ਕਾਰਨ ਪੱਥਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ
ਜਦੋਂ ਕਈ ਤੱਤ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਆਕਸਾਲੇਟ ਅਤੇ ਸੋਡੀਅਮ ਗੁਰਦੇ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾਂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਠੋਸ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪੱਥਰੀ ਦਾ ਰੂਪ ਧਾਰਨ ਕਰ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਘੱਟ ਪਾਣੀ ਪੀਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਕਿਡਨੀ ‘ਚ ਘੱਟ ਪਾਣੀ ਫਿਲਟਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪਾਣੀ ਦੀ ਫਿਲਟਰੇਸ਼ਨ ਘੱਟ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ, ਯੂਰਿਕ ਐਸਿਡ ਵਰਗੇ ਤੱਤ ਗੁਰਦਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫਸ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਇਹ ਪੱਥਰੀ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਪੱਥਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਾ ਕਰੋ………………

ਪੱਥਰੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਈ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਪੱਥਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਕੈਫੀਨ ਵਾਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਨੂੰ ਪੀਣਾ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਚਾਹ ਅਤੇ ਕੌਫੀ ਵਰਗੇ ਕੈਫੀਨ ਵਾਲੇ ਪਦਾਰਥ ਪੀਣ ਨਾਲ ਪੱਥਰੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੱਥਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ ਵਾਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਖਾਣ ਤੋਂ ਵੀ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਰਲ ਪਦਾਰਥ ਪੀਓ।ਜੇਕਰ ਪੱਥਰੀ ਦਾ ਘਰੇਲੂ ਇਲਾਜ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੁਦ ਡਾਕਟਰ ਤੋਂ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.