ਆਹ ਤੇਲ ਦੇ ਏਨੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਾਇਦੇ ਆ ਬਸ ਜੀਹਨੇ ਵਰਤ ਲਿਆ ਬਸ ਵੱਡੇ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਰੋਗ ਗਾਇਬ

ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਨੂੰ ਸਿਹਤ, ਵਾਲਾਂ ਅਤੇ ਚਮੜੀ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤੇਲ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਦੇ ਕਈ ਫਾਇਦੇ ਹਨ। ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਨੂੰ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਸ ਤੇਲ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿਓਗੇ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੇ ਫਾਇਦੇ।

ਕੈਸਟਰ ਤੇਲ ਦੇ ਫਾਇਦੇ…………………..

ਚਿਹਰਾ ਸੁੰਦਰ ਹੋਵੇ – ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਵਧਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲੈ ਕੇ ਥੋੜ੍ਹਾ ਗਰਮ ਕਰੋ। ਫਿਰ ਇਸ ਤੇਲ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਤੇਲ ਨੂੰ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਰਾਤ ਭਰ ਲਗਾ ਰਹਿਣ ਦਿਓ ਅਤੇ ਸਵੇਰੇ ਠੰਡੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਚਿਹਰਾ ਧੋ ਲਓ। ਰੋਜ਼ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲਗਾ ਕੇ ਸੌਂਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਚਮਕ ਵਧੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗੋਰੀ ਚਮੜੀ ਮਿਲੇਗੀ।

ਫਿਣਸੀ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਓ  – ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਮੁਹਾਸੇ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ‘ਚ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਮੁਹਾਂਸਿਆਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਲੋਕ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਮੁਹਾਸੇ ‘ਤੇ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਮੁਹਾਸੇ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਵੀ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦੇ। ਤੁਸੀਂ ਥੋੜਾ ਜਿਹਾ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲੈ ਕੇ ਆਪਣੇ ਮੁਹਾਂਸਿਆਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਕੁਝ ਦੇਰ ਲਈ ਮੁਹਾਸੇ ‘ਤੇ ਲੱਗਾ ਰਹਿਣ ਦਿਓ। ਫਿਰ ਤੁਸੀਂ ਠੰਡੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਚਿਹਰਾ ਸਾਫ਼ ਕਰ ਲਓ।

ਕਾਲੇ ਘੇਰੇ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ – ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਕਾਲੇ ਘੇਰੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਨਾਲ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਨਾਲ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਾਲੇ ਘੇਰੇ ਤੁਰੰਤ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦੀ ਚਮੜੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗੋਰੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਅਸਲ ‘ਚ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ‘ਚ ਐਂਟੀ-ਆਕਸੀਡੈਂਟ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਬਲੱਡ ਸਰਕੁਲੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ।

freckles ਤੱਕ ਰਾਹਤ – ਜਦੋਂ ਝੁਰੜੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਉਮਰ ਵਧੇਰੇ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਝੁਰੜੀਆਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਝੁਰੜੀਆਂ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਝੁਰੜੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਤੇਲ ਨੂੰ ਇਕ ਹਫਤੇ ਤੱਕ ਲਗਾਤਾਰ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਝੁਰੜੀਆਂ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਜਵਾਨੀ ਆਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ‘ਚ ਸ਼ਹਿਦ ਵੀ ਮਿਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਵੀ ਝੁਰੜੀਆਂ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਵਾਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ – ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਬਣਾਉਣ ‘ਚ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਨੂੰ ਵਾਲਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਵਾਲ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵਾਲ ਲੰਬੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਾਲ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਾਲ ਬਹੁਤ ਛੋਟੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਾਲਾਂ ‘ਤੇ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਲੰਬਾਈ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲਓ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿਚ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ ਮਿਲਾਓ। ਫਿਰ ਇਸ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਇਸ ਤੇਲ ਨਾਲ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰਨ ਨਾਲ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲ ਵਧਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਣਗੇ।

ਕਬਜ਼ ਦੂਰ ਕਰੋ  – ਕਬਜ਼ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਤੁਸੀਂ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਵਿੱਚ ਸੰਤਰੇ ਦਾ ਰਸ ਮਿਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸੰਤਰੇ ਦੇ ਰਸ ਦੇ ਨਾਲ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਪੀਣ ਨਾਲ ਕਬਜ਼ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਪੀਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। (ਹੋਰ ਪੜ੍ਹੋ – ਸੰਤਰੇ ਦੇ ਫਾਇਦੇ)

ਜੋੜਾਂ ਦਾ ਦਰਦ ਸਹੀ – ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਲਈ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਨਾਲ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਤੁਸੀਂ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਨੂੰ ਗਰਮ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਤੇਲ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਜੋੜਾਂ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੇਲ ਨਾਲ ਦਿਨ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜੋੜਾਂ ਦਾ ਦਰਦ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਪੇਟ ਫੁੱਲਣਾ ਘਟਾਓ – ਪੇਟ ਦਰਦ ਲਈ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਹਨ। ਪੇਟ ‘ਚ ਸੋਜ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਇਕ ਚਮਚ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ। ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਪੀਣ ਨਾਲ ਪੇਟ ਦੀਆਂ ਨਸਾਂ ਨੂੰ ਆਰਾਮ ਮਿਲੇਗਾ ਅਤੇ ਪੇਟ ਦੀ ਸੋਜ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੇਟ ‘ਚ ਦਰਦ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਜੇਕਰ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਪੇਟ ਦਰਦ ਤੋਂ ਆਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਜ਼ਖ਼ਮ ਨੂੰ ਚੰਗਾ – ਸੱਟ ਲੱਗਣ ‘ਤੇ ਜ਼ਖ਼ਮ ‘ਤੇ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲਗਾਓ। ਜ਼ਖ਼ਮ ‘ਤੇ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਜ਼ਖ਼ਮ ‘ਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਫੈਲੇਗੀ ਅਤੇ ਜ਼ਖ਼ਮ ਜਲਦੀ ਠੀਕ ਹੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਸੱਟ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਸੜੇ ਹੋਏ ਜ਼ਖ਼ਮ ‘ਤੇ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸੜਨ ਵਾਲੇ ਜ਼ਖ਼ਮ ‘ਚ ਜਲਨ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ।

ਜ਼ੁਕਾਮ ਹੈ – ਜ਼ੁਕਾਮ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ‘ਚ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਦਾ ਪਾਊਡਰ, ਸ਼ਹਿਦ ਅਤੇ ਲਸਣ ਮਿਲਾ ਲਓ। ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਦਿਨ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਪੀਓ। ਇਸ ਨੂੰ ਪੀਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ੁਕਾਮ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੰਘ ਤੋਂ ਵੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ।ਕੈਸਟਰ ਆਇਲ ਦੇ ਫਾਇਦਿਆਂ ਨੂੰ ਜਾਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਤੇਲ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੇਲ ਵਿੱਚ ਕਈ ਔਸ਼ਧੀ ਗੁਣ ਹਨ ਜੋ ਇਸ ਤੇਲ ਨੂੰ ਚਮਤਕਾਰੀ ਤੇਲ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.