ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ! ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਦੇਵੇਗੀ 42000 ਰੁਪਏ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਆਪਣੇ ਸਿਖਰ ਉੱਤੇ ਹੈ ਕਿਸਾਨ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਬਨਾਏ ਗਏ ਨਵੇਂ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਹੈ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਖਬਰ ਆਈ ਹੈ । ਸਰਕਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ 42000 ਰੁ ਦੇਵੇਗੀ ਇਹ ਪੈਸਾ ਕਿਸਨੂੰ ਅਤੇ ਕਿਵੇਂ ਮਿਲੇਗਾ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਵਾਂਗੇ ।

ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧਿ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸਾਲਾਨਾ 6,000 ਰੁਪਏ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਇਸਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤਾਂ ਸਾਰੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਹੈ । ਜੋ ਕਿ ਸਾਲ ਭਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਕਿਸਤਾਂ ਵਿੱਚ 2000 – 2000 ਰੁਪਏ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਗੱਲ ਜਾਨਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕੇ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ 3,000 ਰੁਪਏ ਯਾਨੀ 36,000 ਰੁਪਏ ਹੋਰ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹਨ ।

ਕਿਵੇਂ ਮਿਲਣਗੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ 42000 ਰੂਪਏ – ਦਰਅਸਲ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧਿ ਯੋਜਨਾ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਕਰਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਇਹ ਪੀਏਮ ਕਿਸਾਨ ਮੰਧਨ ਯੋਜਨਾ ( PM kisaan Mandhan Yojana ) ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਇਸਦੇ ਲਈ ਕੁੱਝ ਵੱਖ ਫ਼ਾਰਮ ਭਰਨੇ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਬਸ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੀਏਮ ਕਿਸਾਨ ਦੇ ਫ਼ਾਰਮ ਭਰਦੇ ਸਮੇ ਪੀਏਮ ਕਿਸਾਨ ਮੰਧਨ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਆਪਸ਼ਨ ਚੁਨਣੀ ਹੋਵੇਗੀ । ਪੀਏਮ ਕਿਸਾਨ ਮੰਧਨ ਯੋਜਨਾ ਛੋਟੇ ਅਤੇ ਸੀਮਾਂਤ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਮਾਸਿਕ ਪੇਂਸ਼ਨ ਦੇਣ ਦੀ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੀਮ ਹੈ । ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ 3,000 ਰੁਪਏ ਮਾਸਿਕ ਪੇਂਸ਼ਨ ਯਾਨੀ ਸਾਲਾਨਾ 36,000 ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਪੇਂਸ਼ਨ ਲੈਣ ਲਈ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹੀ ਜੀ ਰਕਮ 55 ਤੋਂ 200 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਕਰਨਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ।

60 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਪਾਰ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ 3,000 ਰੁਪਏ ਪੇਂਸ਼ਨ ਮਿਲਣ ਲੱਗੇਗੀ । ਉਥੇ ਹੀ ਪੀਏਮ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧਿ ਦੀ ਸਾਲਾਨਾ 6000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਕਿਸਤ ਵੀ ਆਉਂਦੀ ਰਹੇਗੀ । ਜੋ ਕਿ 3 ਕਿਸਤਾਂ ਵਿੱਚ 2,000 – 2,000 ਰੁਪਏ ਹਨ । ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ 36,000 ਰੁਪਏ ਅਤੇ 6,000 ਰੁਪਏ ਮਿਲਾਕੇ ਸਾਲਾਨਾ 42,000 ਰੁਪਏ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ ।ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪੀਏਮ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧਿ ਦੀ ਆਧਿਕਾਰਿਕ ਵੇਬਸਾਈਟ www.pmkisan.gov.in ਉੱਤੇ ਦਰਜ ਹੈ । ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵੈਬਸਾਈਟ ਤੇ ਜਾਓ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *