ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਖਰੀਦਣ ਵਾਲੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਆਈ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ,ਇਸ ਤਰਾਂ ਮਿਲੇਗਾ ਵੱਡਾ ਫਾਇਦਾ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

LPG ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਇਕ ਕੰਮ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ। ਇਹ ਸਬਸਿਡੀ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਗੱਲ ਹੈ ਇਸਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਘਰੇਲੂ ਰਸੋਈ ਗੈਸ ਦੇ ਖਪਤਕਾਰ ਜਦੋਂ ਸਿਲੰਡਰ ਬੁੱਕ ਕਰਦੇ ਹਨ ਤੇ ਉਸ ਦੀ ਡਿਲਵਰੀ ਦੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ‘ਚ ਜੋ ਵੀ ਸਬਸਿਡੀ ਦਾ ਪੈਸਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਉਹ ਉਸੇ ਨੂੰ ਫਾਈਨਲ ਮੰਨ ਲੈਂਦੇ ਹਨ।

ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਉਹ ਖਪਤਕਾਰ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਬਿਨਾਂ ਸਬਸਿਡੀ ਵਾਲਾ ਸਿਲੰਡਰ ਹੈ, ਉਹ ਤਾਂ ਸਬਸਿਡੀ ਤੋਂ ਵੰਚਿਤ ਰਹਿ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਇਹ ਗੱਲ ਬਹੁਤ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਡਿਲਵਰੀ ਨਾਲ ਡਿਸਕਾਊਂਟ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਡਿਸਕਾਊਂਟ ਸਬਿਸਡੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਗ਼ੈਰ- ਸਬਸਿਡੀ ਵਾਲੇ ਸਿਲੰਡਰ ‘ਤੇ ਵੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਅਸਲ ‘ਚ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੇ ਆਨਲਾਈਨ ਪੇਮੈਂਟ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਤੋਂ ਡਿਸਕਾਊਂਟ ਆਫਰ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਡਿਜੀਟਲ ਭੁਗਤਾਨ ਦੇ ਆਸ਼ਿਆਨਾ ਨੂੰ ਵਧਾਵਾ ਦੇਣ ਲਈ ਏਜੰਸੀਆਂ ਇਹ ਆਫਰ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਕਰਮ ‘ਚ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਕੈਸ਼ਬੈਕ, ਇੰਸਟੈਂਟ ਡਿਸਕਾਊਂਟ, ਕੂਪਨ, ਕੂਪਨ ਰੀਡੀਮ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਸਬੰਧੀ ਆਦਿ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਮੋਬਾਈਲ ਐਪ ਪੇਟੀਐੱਮ, ਫੋਨ ਪੇਅ, ਯੂਪੀਆਈ, ਭੀਮ ਐਪ, ਗੂਗਲ ਪੇਅ, ਮੋਬਿਕਵਿਕ, ਫ੍ਰੀ-ਚਾਰਜ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਡਿਜੀਟਲ ਪੇਮੈਂਟ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਤੋਂ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਛੋਟ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਰਾਹੀਂ ਜਦੋ ਤੁਸੀਂ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸਿਲੰਡਰ ਬੁਕਿੰਗ ‘ਤੇ ਪੇਮੈਂਟ ਕਰੋਗੇ ਤਾਂ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪੇਟੀਐੱਮ ਨੇ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ 500 ਰੁਪਏ ਤਕ ਦਾ ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਦੇ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਅਜ਼ਮਾਓ – ਜੇ ਗਾਹਕ ਚਾਹੁਣ ਤਾਂ ਆਨਲਾਈਨ ਡੇਬਿਟ ਕਾਰਡ, ਕ੍ਰੇਡਿਟ ਕਾਰਡ, ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਬੈਕਿੰਗ, ਮੋਬਾਈਲ ਬੈਕਿੰਗ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਤੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕਸ ਵਾਲੇਟ ਰਾਹੀਂ ਵੀ ਇਸ ਡਿਸਕਾਊਂਟ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਆਨਲਾਈਨ ਗੈਸ ਬੁਕਿੰਗ ਦਾ ਇਹ ਫਾਇਦਾ ਇਹ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਥਾਨ ਤੋਂ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਲਈ ਸਿਲੰਡਰ ਡਲਿਵਰੀ ਦੇ ਸਮੇਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੈਸ਼ ਰੱਖਣ ਦੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.