ਪ੍ਰਤੀ ਗੱਟਾ ਏਨੇ ਰੁਪਏ ਘਟੀ ਖਾਦ ਦੀ ਕੀਮਤ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਕਾਫੀ ਸਮੇ ਤੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਪ੍ਰੇਸ਼ ਨੀਆਂ ਝੱਲ ਰਹੇ ਤੇ ਬੁ ਰੀ ਖ਼ਬਰਾਂ ਸੁਨ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵਾਸਤੇ ਇਕ ਰਾਹਤ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਆਈ ਹੈ ।ਹੁਣ ਸਹਕਾਰੀ ਖਾਦ ਕੰਪਨੀ ਇੰਡਿਅਨ ਫਾਰਮਰਸ ਫਰਟਿਲਾਇਜਰ ਕੋਆਪਰੇਟਿਵ ਲਿਮਿਟੇਡ ( ਇਫਕੋ ) ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਏਨਪੀ NP (20:20:20:0:13) ਖਾਦ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ 50 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਬੋਰੀ ਦੀ ਕਮੀ ਕਰ ਇਸਨੂੰ 925 ਰੁਪਏ ਕਰ ਦਿੱਤਾ । ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਤੱਤਕਾਲ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਲੋਂ ਲਾਗੂ ਹੈ । ਏਨਪੀ ਖਾਦ ਵਿੱਚ ਨਾਇਟਰੋਜਨ ਅਤੇ ਸੁਪਰਫਾਸਫੋਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ।

ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਲਾਗਤ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ – ਇਫਕੋ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਏਨਪੀ ਉਰਵਰਕ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਲਾਗਤ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਅਤੇ 2022 ਤੱਕ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਕਮਾਈ ਨੂੰ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਸਮਾਨ ਵਿਚ ਕੀਤੀ ਹੈ । (ਤੁਸੀਂ ਪੜ੍ਹ ਰਹੇ ਹੋ ਉੱਨਤ ਖੇਤੀ ਦਾ ਆਰਟੀਕਲ) ਇਫਕੋ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਜਿੱਥੇ ਵੀ ਸੰਭਵ ਹੋ , ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ।

ਇਫਕੋ ਖਾਦ ਦੀ ਨਵੀਂ ਕੀਮਤ – ਇਫਕੋ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਨਿਦੇਸ਼ਕ ਅਤੇ ਸੀਈਓ ਯੂ ਏਸ ਅਵਸਥੀ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰ ਕਿਹਾ, ‘‘ਅਸੀ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਸਟਾਕ ਲਈ ਏਨਪੀ NP (20:20:20:0:13) ਖਾਦ ਦੀ ਕੀਮਤ 50 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਬੋਰੀ ਘਟਾਉਣ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ।

’’ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਸਲਫਰ ਉੱਤੇ ਵੀ ਪ੍ਰਤੀ ਟਨ 1,000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਇਫਕੋ ਨੇ ਕੁੱਝ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਏਨਪੀਕੇ ਅਤੇ ਡੀਏਪੀ ਖਾਦਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *