ਇਹ ਹੈ ਮਹਿੰਦਰਾ ਦਾ ਟ੍ਰੈਕਟਰ ਮੈਨੂਫੈਕਚਰਿੰਗ ਪਲਾਂਟ, ਸਿਰਫ 2 ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਤਿਆਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਟ੍ਰੈਕਟਰ,ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ

ਕਿਸਾਨ ਵੀਰੋ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਾਂਗੇ ਕਿ ਮਹਿੰਦਰਾ ਦੇ ਟ੍ਰੈਕਟਰ ਕਿਵੇਂ ਬਣਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਹਿੰਦਰਾ ਦੇ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿੱਚ ਜ਼ਹੀਰਾਬਾਦ ਮੈਨਿਉਫੈਕਚਰਿੰਗ ਪਲਾਂਟ ਦਾ ਸਫਰ ਕਰਾਵਾਂਗੇ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਪਲਾਂਟ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ 2 ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਰੈਕਟਰ ਤਿਆਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਵਾਂਗੇ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਫਿਰ ਨਹੀਂ।

ਇਸ ਪਲਾਂਟ ਵਿੱਚ ਟਰੈਕਟਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੰਜਨ ਨੂੰ ਅਸੈਂਬਲ ਕੀਤਾ ਯਾਨੀ ਕਿ ਜੋੜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੰਜਨ ਨੂੰ ਅਸੈਂਬਲ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਲੇਨ ਵਿੱਚ ਹਰ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਦੇ ਕੋਲ ਇੰਜਨ ਕੁੱਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਰੁਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਉਸ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਨੇ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਕਰਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇੱਥੇ 30 HP ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 100 HP ਤੱਕ ਦੇ ਇੰਜਨ ਬਣਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਮਹਿੰਦਰਾ ਦੇ ਇਸ ਪਲਾਂਟ ਵਿੱਚ ਫੁੱਲੀ ਆਟੋਮੇਟਿਕ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਾਫ਼ੀ ਆਸਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੰਜਨ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਟੈਸਟਿੰਗ ਲਈ ਭੇਜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਟਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਅਲੱਗ ਜਗ੍ਹਾ ਉਤੇ ਅਸੈਂਬਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਇਸਨੂੰ ਇੰਜਨ ਵਿੱਚ ਫਿਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੱਗੇ ਜਾਕੇ ਇੰਜਨ, ਟਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ ਅਤੇ ਫਰੰਟ ਅਤੇ ਬੈਕ ਐਕਸੇਲ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਨੂੰ ਜੋੜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੋੜਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਊਪਰੀ ਹਿੱਸੀਆਂ ਨੂੰ ਰੰਗ ਕਰਨ ਲਈ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪੇਂਟ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਚੈੱਕ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬਾਕੀ ਦੇ ਪਾਰ੍ਟ ਲਗਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਟਾਇਰ, ਸਟੀਇਰਿੰਗ ਅਤੇ ਸੀਟ ਵਗੈਰਾ ਲਗਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਸਟਿਕਰ ਲਗਾ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਅਤੇ ਸਟਿਕਰਸ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿਰਫ 2 ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਰੈਕਟਰ ਤਿਆਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟਰੈਕਟਰ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟੈਸਟ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸ਼ੋਰੂਮ ਵਿੱਚ ਵੇਚਣ ਲਈ ਭੇਜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪੂਰੀ ਮੈਨਿਉਫੈਕਚਰਿੰਗ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਦੇਖੋ….

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *