ਪੀਐਮ ਕਿਸਾਨ ਯੋਜਨਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ ਇਹ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਤਾਂ…. ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਪੀਐਮ ਕਿਸਾਨ ਸਨਮਾਨ ਨਿਧੀ ਸਕੀਮ (Pradhan Mantri Kisan Samman Nidhi Scheme) ਤਹਿਤ ਸਾਲਾਨਾ 6000 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਆਧਾਰ ਤਸਦੀਕ ਲਈ ਤਿਆਰ ਰਹੋ। ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੁਝ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਪੈਸਾ ਲੈਣ ਲਈ 31 ਮਾਰਚ 2021 ਤੱਕ ਆਧਾਰ ਲਿੰਕ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਇਹ ਕੰਮ ਪੰਜ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਪੈਸਾ ਰੁਕ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਰਕਾਰ ਕੋਈ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਦੇਵੇਗੀ। ਅਜਿਹੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ, ਅਸਾਮ ਅਤੇ ਮੇਘਾਲਿਆ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਦੂਜੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿਚ 1 ਦਸੰਬਰ 2019 ਤੋਂ ਆਧਾਰ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਆਧਾਰ ਦੇ ਬਗੈਰ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਲਈ ਪੈਸਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ।

ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਪਰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਬਾਅ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਇਸ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਜੋ ਸਿਰਫ ਅਸਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਮਿਲੇ। ਲਾਭ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਸਿਰਫ ਪੀਐਮ-ਕਿਸਾਨ ਪੋਰਟਲ ‘ਤੇ ਰਾਜ / ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਅਪਲੋਡ ਕੀਤੇ ਲਾਭਪਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਸੀਡੇਡ ਡਾਟਾ ਰਾਹੀਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਯੋਜਨਾ ਲਈ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਉਥੇ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਦੀ ਫੋਟੋ ਕਾਪੀ ਲੈ ਜਾਓ। ਬੈਂਕ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਧਾਰ ਨਾਲ ਖਾਤੇ ਨੂੰ ਲਿੰਕ ਕਰਨ ਲਈ ਕਹੋ, ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਦੀ ਇਕ ਫੋਟੋ ਕਾਪੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਇਕ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰੋ।

ਆਨਲਾਈਨ ਆਧਾਰ ਸੀਡਿੰਗ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਵੀ ਲਗਭਗ ਸਾਰੇ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਉਪਲਬਧ ਹੈ। ਜਿੱਥੋਂ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ ਅਧਾਰ ਜੋੜ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਲਿੰਕ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ, ਧਿਆਨ ਨਾਲ 12 ਅੰਕ ਦਾ ਨੰਬਰ ਟਾਈਪ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰੋ। ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਆਧਾਰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੈਂਕ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਜੁੜ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਸੁਨੇਹਾ ਤੁਹਾਡੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ, ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਨੈੱਟ ਬੈਂਕਿੰਗ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.