ਜੇਕਰ ਗਾਹਕਾਂ ਨੇ ਨਾ ਕੀਤਾ ਇਹ ਕੰਮ ਤਾਂ 1 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਐਲਪੀਜੀ (LPG) ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਇੱਕ ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਭਾਵ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰਾਂ ਦੀ ਨਵੀਂ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਮੁਸ਼ਕਲ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਗਲਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਾਰਨ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਸਰਕਾਰੀ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸਰਕਾਰੀ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੇ ਗੈਸ ਚੋਰੀ ਰੋਕਣ ਤੇ ਸਹੀ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ ਨਵਾਂ ਸਿਸਟਮ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਡਿਲਿਵਰੀ ਅਥਾਂਟੀਕੇਸ਼ਨ ਕੋਡ (ਡੀਏਸੀ) ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਹੋਮ ਡਿਲਿਵਰੀ 1 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਓਟੀਪੀ (ਵਨ ਟਾਈਮ ਪਾਸਵਰਡ) ਰਾਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਤੁਸੀਂ ਓਟੀਪੀ ਨੂੰ ਦੱਸੇ ਬਗੈਰ ਡਿਲਿਵਰੀ ਬੁਆਏ ਤੋਂ ਸਿਲੰਡਰ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕੋਗੇ।

ਕੀ ਹੈ ਨਵਾਂ ਸਿਸਟਮ? – ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਿਲੰਡਰ, ਬੁਕਿੰਗ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਹੁਣ ਤੋਂ, ਇੱਕ ਓਟੀਪੀ, ਗੈਸ ਬੁਕਿੰਗ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗਾਹਕ ਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਦੋਂ ਸਿਲੰਡਰ ਡਿਲੀਵਰੀ ਲਈ ਆਵੇਗਾ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਓਟੀਪੀ ਨੂੰ ਡਿਲਿਵਰੀ ਲੜਕੇ ਨੂੰ ਦਿਖਾਓਗੇ।

ਇੱਕ ਵਾਰ ਇਹ ਕੋਡ ਸਿਸਟਮ ਨਾਲ ਮੇਲ ਹੋ ਗਿਆ ਤਾਂ ਹੀ ਗਾਹਕ ਨੂੰ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਪਹਿਲਾਂ 100 ਸਮਾਰਟ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ ਡੀਏਸੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨਗੀਆਂ। ਇਸ ਲਈ, ਦੋ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪਾਇਲਟ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਆਓ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਜੇ ਗਾਹਕ ਦਾ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਅਪਡੇਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਡਿਲੀਵਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਐਪ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਰੀਅਲ ਟਾਈਮ ਅਪਡੇਟ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤੇ ਕੋਡ ਤਿਆਰ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਭਾਵ, ਡਿਲਿਵਰੀ ਦੇ ਸਮੇਂ, ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਐਪ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਡਿਲੀਵਰੀ ਲੜਕੇ ਦੁਆਰਾ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਐਪ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਰੀਅਲ ਟਾਈਮ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਅਪਡੇਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸੇ ਨੰਬਰ ਤੋਂ ਕੋਡ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦੀ ਸੁਵਿਧਾ ਮਿਲੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.