ਵੱਡੀ ਚੇਤਾਵਨੀਂ: ਕਿਸਾਨ ਵੀਰ ਅੱਜ ਹੀ ਕਰ ਲੈਣ ਇਹ ਜਰੂਰੀ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਤਾਂ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਸੰਕਟ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨ ਕਿਸਾਨ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਯਾਨੀ ਕੇਸੀਸੀ ਬਹੁਤ ਮਦਦਗਾਰ ਸਾਬਤ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ, ਇਹ ਪੇਂਡੂ ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਮੁੜ ਸੁਰਜੀਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿਕਾਸ ਦਰ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ |ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਇਸ ਸਮੇਂ 8 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਿਸਾਨ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਧਾਰਕਾਂ ਲਈ ਇਹ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਖ਼ਬਰ ਹੈ। ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਮੁੜ ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਮਿਤੀ ਨੂੰ ਯਾਦ ਰੱਖੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਇਹ ਗਲਤੀ ਤੁਹਾਡੀ ਜੇਬ ‘ਤੇ ਭਾਰੀ ਪਾਵੇਗੀ।

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਲੋਨ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ 4 ਦੀ ਬਜਾਏ 7 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਿਆਜ ਦੇਣਾ ਪਏਗਾ। ਅੱਜ 31 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਆਖਰੀ ਤਰੀਕ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਅੱਜ ਪੈਸੇ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾ ਦਿਓ। ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਇਹੀ ਰਕਮ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵੋਗੇ।

ਕੇ.ਸੀ.ਸੀ. ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੀਤਾ ਇਹ ਐਲਾਨ- ਹੁਣ ਕੇ.ਸੀ.ਸੀ ਦੇ ਤਹਿਤ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਗਰੰਟੀ ਦੇ 1.60 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕਰਜ਼ੇ ਦੇਣ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਸੀਮਾ ਸਿਰਫ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੁੰਦੀ ਸੀ।

ਸਰਕਾਰ ਬਿਨਾਂ ਗਰੰਟੀ ਦੇ ਲੋਨ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਪ੍ਰਦਾਤਾ ਸ਼ਾਹੂਕਾਰਾਂ ਦੇ ਚੁੰਗਲ ਵਿਚ ਨਾ ਫਸਣ। ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਅਰਜ਼ੀ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨ ਦੇ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕੇਸੀਸੀ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਕਾਰਡ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਚਾਰਜ ਖ਼ਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ 31 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਵਧਾ ਕੇ 31 ਮਈ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਇਸਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾ ਕੇ 31 ਅਗਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸਾਨ 31 ਅਗਸਤ ਤੱਕ ਹਰ ਸਾਲ ਸਿਰਫ 4 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਪੁਰਾਣੀ ਦਰ ‘ਤੇ ਕੇਸੀਸੀ ਕਾਰਡ ਵਿਆਜ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਇਹ ਤਿੰਨ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਵੇਗਾ।

31 ਅਗਸਤ ਤਕ ਕਿਸਾਨੀ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਕਿਉਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ – ਕੇਸੀਸੀ ‘ਤੇ ਲਿਆ ਗਿਆ ਕਰਜ਼ਾ ਆਮ ਤੌਰ’ ਤੇ 31 ਮਾਰਚ ਤੱਕ ਵਾਪਸ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਲਾਗ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਕਾਰਨ, ਇਸ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਹੁਣ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਆਖ਼ਰੀ ਤਰੀਕ 31 ਅਗਸਤ ਹੈ।ਜਿਹੜੇ ਕਿਸਾਨ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਪੈਸੇ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਉਹ ਵਿਆਜ ਦੀ ਛੋਟ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਦੋ ਚਾਰ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਪੈਸੇ ਕਢਵਾ ਲਓ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੈਂਕ ਵਿਚ ਤੁਹਾਡਾ ਰਿਕਾਰਡ ਵੀ ਵਧੀਆ ਰਹੇਗਾ ਅਤੇ ਖੇਤੀ ਲਈ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.