ਹੁਣ ਸਿਰਫ 5 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਲਗਵਾਓ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ, ਜਾਣੋ ਪੂਰੀ ਸਕੀਮ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਵੀ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ ਉੱਤੇ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਵਾਉਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹ ਮੌਕਾ ਸਭਤੋਂ ਵਧੀਆ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਹੁਣ ਤੁਸੀ ਸਿਰਫ 5 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਵਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਹਰ ਘਰ ਨੂੰ ਊਰਜਾ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਤਮ ਨਿਰਭਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸੌਰ ਊਰਜਾ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ |

ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਹਰ ਘਰ ਆਤਮ ਨਿਰਭਰ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿੱਲ ਤੋਂ ਵੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕੇਗਾ | ਪਰ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਲਾਗਤ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਇਸ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਲਗਵਾਉਣ ਤੋਂ ਡਰਦੇ ਹਨ| ਇਸੇ ਗੱਲ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਜੋਤੀ ਯੋਜਨਾ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ|

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਸਾਰੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਹੈ| ਇਸਦੇ ਤਹਿਤ ਹਰ ਪਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸੋਲਰ ਸਿਸਟਮ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇੱਕ ਲਿਥਿਅਮ ਬੈਟਰੀ ਵੀ ਹੋਵੇਗੀ| ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਿਸਟਮ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਰੁਕਾਵਟ ਦੇ ਬਿਜਲੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ| ਇਸ ਸਿਸਟਮ ਨਾਲ 1 ਕਿਲੋਵਾਟ ਤੋਂ 500 ਕਿਲੋਵਾਟ ਤੱਕ ਦੀ ਬਿਜਲੀ ਬਣਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ 3 ਐੱਲਈਡੀ ਲਾਇਟਸ, ਇੱਕ ਪੱਖਾ ਅਤੇ ਮੋਬਾਈਲ ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੋਰਟ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ |

ਕੀਮਤ ਅਤੇ ਸਬਸਿਡੀ – ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ ਉੱਤੇ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸੋਲਰ ਸਿਸਟਮ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ 20 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਦਾ ਖਰਚ ਆਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਉੱਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ 15,000 ਰੂਪਏ ਦੀ ਸਬਸਿਡੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ| ਯਾਨੀ ਕਿ ਇਸ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਨੂੰ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ 5 ਹਜਾਰ ਰੂਪਏ ਹੀ ਖਰਚ ਕਰਣਾ ਹੋਵੇਗਾ |

ਜਰੂਰੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼

ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ
ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ ( ਆਧਾਰ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ)

ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ ਅਪਲਾਈ? ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲੁਆਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਦੇ ਲਈ ਆਨਲਾਇਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰਣਾ ਪਵੇਗਾ| ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਸੀ www.hareda.gov.in ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਉੱਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ| ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਨਲਾਇਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਜਾਂ ਫਿਰ ਤੁਸੀ ਇਸ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਕੋਈ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀ 0172 – 2587233 ਅਤੇ 18002000023 ਉੱਤੇ ਸੰਪਰਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ|

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *