ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੇਵੇਗੀ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਰਾਹਤ ਪੈਕੇਜ-ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਮੌਜਾਂ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚ ਲੌਕਡਾਉਨ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾ ਉੱਤੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਸਰ ਪਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ ਵਿਚ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਜੀ ਡੀ ਪੀ (GDP) ਵਿਚ 23.9 ਫ਼ੀਸਦੀ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਦੇਸ਼ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਦੁਆਰਾ ਸਟੈਂਡ ਕਰਨ ਲਈ ਆਤਮ ਨਿਰਭਰ ਪੈਕੇਜ ਤੋਂ ਪੀ ਐਮ ਗ਼ਰੀਬ ਕਲਿਆਣ ਪੈਕੇਜ ਤੱਕ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਹੁਣ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ ਰਾਜ ਕੋਸ਼ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਪੈਕੇਜ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਕਰੇਗੀ।

ਮੀਡੀਆ ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ 35000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰੋਤਸਾਹਨ ਪੈਕੇਜ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਦਾ ਮੁੱਖ ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਹਿਰੀ ਅਤੇ ਗਰਾਮੀਣ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿਚ ਨੌਕਰੀਆਂ ਉੱਤੇ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਸਾਲ ਵਿਚ ਸਰਕਾਰ 25 ਵੱਡੇ ਪੈਕੇਜ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਅਧਿਕ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਮਿਲ ਸਕੇਗਾ। ਇਸ ਰਾਹਤ ਪੈਕੇਜ ਦਾ ਐਲਾਨ ਦਸ਼ਹਿਰਾ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਨਰੇਗਾ ਦੀ ਤਰਜ਼ ਉੱਤੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਅਰਬਨ ਅਤੇ ਸੈਮੀ ਅਰਬਨ ਏਰੀਆ ਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਜੌਬ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਾਂਚ ਕਰੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤਿਆਰੀਆਂ ਅੰਤਿਮ ਸੀਮਾ ਉੱਤੇ ਹੈ।ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ National Infrastructure pipeline ਦੇ ਤਹਿਤ ਅਜਿਹੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਸ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਰੁਜਗਾਰ ਦੇ ਵੱਧ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋਣਗੇ।

ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ 20-25 ਅਜਿਹੇ ਪ੍ਰੋਜੇਕਟਸ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਕਰ ਲਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਪੈਸਾ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨੌਕਰੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਰਾਹਤ ਵਾਲਾ ਵੱਡਾ ਪੈਕੇਜ ਐਲਾਨ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.