ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ! ਹੁਣ ਟਰੈਕਟਰ ਤੇ ਹੋਰ ਮਸ਼ੀਨਰੀ ਖਰੀਦਣ ਵੇਲੇ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ ਵੱਖਰਾ ਖਰਚਾ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਨਵਾਂ ਟਰੈਕਟਰ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕੋਈ ਵੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਾਹਨ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਸੋਚ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਹੁਣ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨਵੇਂ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਯੰਤਰ ਖਰੀਦਦੇ ਸਮਾਂ ਕਾਫ਼ੀ ਬਚਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਾਹਨਾਂ ਉੱਤੇ ਉਤਸਰਜਕ ਨਿਯਮ ਟੀਐਮ – 4 ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸਨ੍ਹੂੰ 1 ਅਕਤੂਬਰ 2021 ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟਰੈਕਟਰ, ਪਾਵਰ ਟਿੱਲਰ, ਕੰਬਾਈਨ ਹਾਰਵੇਸਟਰ ਆਦਿ ਸਾਰੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਾਹਨਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਸਟੇਜ ਵਿੱਚੋ ਹਟਾਕੇ ਟਰੇਮ ਸਟੇਜ- 4 ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਨਵੇਂ BS – 6 ਟਰੈਕਟਰ ਹੋਰ ਵੀ ਮਹਿੰਗੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਪਰ ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਯੰਤਰ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਵੱਖਰਾ ਖਰਚਾ ਨਹੀਂ ਭਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਨਾਲ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕਾਰ ਅਤੇ ਬਾਕੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਵਾਹਨਾਂ ਉੱਤੇ 1 ਅਕਤੂਬਰ 2020 ਵਿੱਚ ਬੀਐਸ – 6 ਨਿਯਮ ਲਾਗੂ ਹੋ ਜਾਣਗੇ।

ਸੜਕ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਟਰੈਕਟਰ, ਪਾਵਰ ਟਿੱਲਰ, ਕੰਬਾਇਨ ਹਾਰਵੇਸਟਰ ਆਦਿ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਯੰਤਰਾਂ ਨੂੰ BS – 6 ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਨਾ ਰੱਖਕੇ ਟਰੇਮ ਸਟੇਜ- 4 ਵਿੱਚ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਸਾਰੀ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਕੰਸਟਰਕਸ਼ਨ ਇਕੁਈਪਮੇੰਟ ਵਹੀਕਲ- 4 ( ਸੀਈਵੀ ) ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬਹੁਤ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਵੱਧਦੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਵਾ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਉੱਤੇ ਕਾਬੂ ਕਰ ਲਈ ਲਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ 1 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਵਾਹਨਾਂ ਉੱਤੇ BS – 6 ਮਾਣਕ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਸਬੰਧੀ ਸੂਚਨਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਹਰੀ ਅਤੇ ਸੰਤਰੀ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਕੋਈ ਵੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਯੰਤਰ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਕੋਈ ਵੱਖਰਾ ਖਰਚਾ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.