ਵਿਆਹ ਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਨੁਸਖਾ ਵਰਤੋ ਚਿਹਰੇ ਤੇ-ਚਮਕ ਦੇਖ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ

ਵਿਆਹ ‘ਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਮੇਕਅੱਪ ਠੀਕ ਨਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਸਾਰੀ ਲੁੱਕ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਤੁਹਾਡੀ ਲੁੱਕ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ‘ਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਨਾਲ, ਤੁਹਾਡਾ ਚਿਹਰਾ ਹੋਰ ਗਲੋਇੰਗ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਜੇਕਰ ਇਹੀ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੱਗ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਪੂਰਾ ਮੇਕਅੱਪ ਲੁੱਕ ਖਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਚਿਹਰਾ ਫੇਕ ਦਿਖਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਕਿਨ ਟੋਨ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਹੀ ਖਰੀਦਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਤਾਂ ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਚਿਹਰੇ ਲਈ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਕਿਵੇਂ ਸਹੀ ਰਹੇਗਾ…

ਕੰਸੀਲਰ ਦੀ ਕਰੋ ਵਰਤੋਂ: ਤੁਸੀਂ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ‘ਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਕੰਸੀਲਰ ਮਿਲਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦਾ ਰੰਗ ਗੂੜ੍ਹਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਸਕਿਨ ‘ਤੇ ਕੰਸੀਲਰ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦਾ ਰੰਗ ਵੀ ਗੂੜ੍ਹਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਹਲਦੀ: ਤੁਸੀਂ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ‘ਚ ਥੋੜ੍ਹੀ ਜਿਹੀ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ‘ਚ ਇਕ ਚੁਟਕੀ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾਓ। ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦਾ ਰੰਗ ਹਲਕਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਸਕਿਨ ‘ਤੇ ਇੰਸਟੈਂਟ ਗਲੋਂ ਵੀ ਦਿਖਾਈ ਦੇਵੇਗਾ।

ਕਰੀਮ ਦੇ ਨਾਲ ਲਗਾਓ: ਤੁਸੀਂ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ‘ਚ ਥੋੜ੍ਹੀ ਜਿਹੀ ਕਰੀਮ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦਾ ਰੰਗ ਵੀ ਗਹਿਰਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਸਕਿਨ ‘ਤੇ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੇ ਨਾਲ ਗਲੋਂ ਵੀ ਆਵੇਗਾ। ਗੂੜ੍ਹਾ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਤੁਹਾਡੀ ਸਕਿਨ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਖਰਾ ਗਲੋਂ ਦੇਵੇਗਾ।

ਬਲਸ਼ ਲਗਾਓ: ਤੁਸੀਂ ਬਲਸ਼ ਨਾਲ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦਾ ਰੰਗ ਗੂੜ੍ਹਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਆਸਾਨ ਹੈਕ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਵੀ ਗੂੜ੍ਹੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਸਕਿਨ ਇੰਸਟੈਂਟ ਗਲੋਂ ਮਿਲੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ ਸਧਾਰਨ ਟ੍ਰਿਕਸ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਇੰਸਟੈਂਟ ਗਲੋਂ ਲਿਆ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਫੇਸ ਪਾਊਡਰ ਕਰੋ ਮਿਕਸ: ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦਾ ਰੰਗ ਗੂੜਾ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ‘ਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਫੇਸ ਪਾਊਡਰ ਮਿਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਸਕਿਨ ਟੋਨ ਹੋਰ ਵੀ ਵਧੀਆ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਪਰ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪਾਊਡਰ ਨਾ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਮੇਕਅੱਪ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਸਕਿਨ ਟੋਨ ਦਾ ਵੀ ਰੱਖੋ ਧਿਆਨ: ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਵੀ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਕਿਨ ਟੋਨ ਦਾ ਖਾਸ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਕਿਨ ਟੋਨ ਦਾ ਧਿਆਨ ਨਹੀਂ ਰੱਖਦੇ ਤਾਂ ਸਕਿਨ ‘ਤੇ ਟੈਨਿੰਗ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *