ਦੁੱਬਲੇ-ਪਤਲੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਮੋਟਾ ਕਰਨ ਦਾ ਦੇਸੀ ਫਾਰਮੂਲਾ-ਨਤੀਜ਼ਾ ਮਿਲੂ 100%

ਅੱਜਕਲ ਮੋਟਾਪਾ ਇੱਕ ਆਮ ਸਮੱਸਿਆ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ ਕੁਝ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਪਤਲੇ ਸਰੀਰ ਤੋਂ ਵੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਪਤਲਾ ਸਰੀਰ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਆਤਮਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦਾ ਪੱਧਰ ਵੀ ਘਟਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਅਕਸਰ ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਪਤਲੇ ਅਤੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਹਿਰਾਵੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੂਟ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਲੋਕ ਆਪਣਾ ਆਤਮਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਦਿੱਖ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਆਦਰਸ਼ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਅਕਸਰ ਲੋਕ ਆਪਣਾ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਲੱਖਾਂ ਤਰਕੀਬ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਕੁਝ ਲੋਕ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਜਾਂ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਮੋਟਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਪਲੀਮੈਂਟ ਲੈਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ, ਜਦਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਪਾਊਡਰ ਆਦਿ ਲੈਂਦੇ ਹਨ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਕੈਮੀਕਲ ਅਤੇ ਕੁਦਰਤੀ ਤਰੀਕੇ ਦੇ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਅਜ਼ਮਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਆਓ, ਅਰੋਗਿਆ ਡਾਈਟ ਐਂਡ ਨਿਊਟ੍ਰੀਸ਼ਨ ਕਲੀਨਿਕ ਦੀ ਡਾਈਟੀਸ਼ੀਅਨ ਡਾਕਟਰ ਸੁਗਿਤਾ ਮੁਤਰੇਜਾ ਤੋਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਪਤਲੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਮੋਟਾ ਕਿਵੇਂ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇ? ਜਾਂ ਪਤਲੇ ਸਰੀਰ ਤੋਂ ਕਿਵੇਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣਾ ਹੈ? ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਚਰਬੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀ ਖਾਣਾ ਹੈ? ਪਤਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੋਟਾ ਹੋਣ ਲਈ ਕੀ ਖਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ? ਆਦਿ (ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਖੁਰਾਕ)

1. ਕੇਲਾ – ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਕੇਲਾ
ਪਤਲੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਚਰਬੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੇਲਾ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਕੇਲਾ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤਾਂ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕੇਲੇ ਵਿੱਚ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਬੀ12 ਅਤੇ ਊਰਜਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਕੇਲੇ ਨੂੰ ਸੁਪਰਫੂਡ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 3-4 ਕੇਲੇ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪਤਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਦੁੱਧ ਜਾਂ ਦਹੀਂ ਵਿੱਚ ਕੇਲਾ ਮਿਲਾ ਕੇ ਖਾਣਾ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੇਲਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਭਾਰ ਵਧ ਸਕਦਾ ਹੈ।

2. ਸੁੱਕੇ ਫਲ- ਹਿੰਦੀ ਵਿਚ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਸੁੱਕੇ ਫਲ
ਸੁੱਕੇ ਮੇਵਿਆਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਟੀਨ, ਹੈਲਦੀ ਫੈਟ ਅਤੇ ਕੈਲੋਰੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪਤਲੇ ਹੋ, ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਮੋਟਾ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸੁੱਕੇ ਮੇਵੇ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਬਦਾਮ, ਅਖਰੋਟ, ਕਿਸ਼ਮਿਸ਼ ਅਤੇ ਕਾਜੂ ਨੂੰ 3-4 ਘੰਟੇ ਲਈ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਭਿਓ ਕੇ ਰੱਖੋ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਸੁੱਕੇ ਮੇਵਿਆਂ ਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਇਕ ਗਲਾਸ ਦੁੱਧ ਵਿਚ ਉਬਾਲੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਪੀਓ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੁੱਧ ਵਿੱਚ ਉਬਾਲ ਕੇ ਸੁੱਕੇ ਮੇਵੇ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਚਰਬੀ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

3. ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਦ- ਹਿੰਦੀ ਵਿਚ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਦ
ਸ਼ਹਿਦ ਨੂੰ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤਾਂ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਹਿਦ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸਿਹਤ ਸੰਬੰਧੀ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ‘ਚ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਪਤਲੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਚਰਬੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਹਿਦ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਇਕ ਗਲਾਸ ਦੁੱਧ ਨੂੰ ਗਰਮ ਕਰੋ, ਉਸ ਵਿਚ 1-2 ਚਮਚ ਸ਼ਹਿਦ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸੌਂਦੇ ਸਮੇਂ ਪੀਓ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰਾਤ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਦ ਮਿਲਾ ਕੇ ਲੈਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਪਾਚਨ ਸ਼ਕਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਭਾਰ ਵਧੇਗਾ।

4. ਸੋਇਆਬੀਨ – ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਸੋਇਆਬੀਨ
ਸੋਇਆਬੀਨ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਦਾ ਵਧੀਆ ਸਰੋਤ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪਤਲੇ ਹੋ ਅਤੇ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਰੈਗੂਲਰ ਡਾਈਟ ‘ਚ ਸੋਇਆਬੀਨ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸੋਇਆਬੀਨ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦੀਆਂ ਮਾਸਪੇਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਿਕਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਚਰਬੀ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।

5. ਅੰਡੇ- ਹਿੰਦੀ ਵਿਚ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਅੰਡੇ
ਅੰਡੇ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ, ਪ੍ਰੋਟੀਨ, ਸਿਹਤਮੰਦ ਚਰਬੀ ਅਤੇ ਕੈਲੋਰੀ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਪਤਲੇ ਲੋਕ ਚਰਬੀ ਬਣਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿੱਚ ਅੰਡੇ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੂਰਾ ਅੰਡੇ ਖਾਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਪਤਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅੰਡੇ ਦਾ ਸਫ਼ੈਦ ਅਤੇ ਪੀਲਾ ਦੋਵੇਂ ਹਿੱਸਾ ਖਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਅੰਡੇ ਖਾਣ ਨਾਲ ਭਾਰ ਵਧਣ ‘ਚ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਦਾ ਵੀ ਖਾਸ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਖਾਣਾ ਖਾਂਦੇ ਹੋ।
ਕੋਈ ਵੀ ਮੀਲ ਨਾ ਛੱਡੋ।
ਭੋਜਨ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਚਬਾ ਕੇ ਖਾਓ।
ਤਣਾਅ ਮੁਕਤ ਅਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਖੁਸ਼ ਰਹਿਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ।
ਪ੍ਰਾਣਾਯਾਮ, ਕਸਰਤ ਅਤੇ ਯੋਗਾ ਅਭਿਆਸ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਰੋ।
ਚੰਗੀ ਨੀਂਦ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ।

ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਉਪਚਾਰ: ਪਤਲੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਚਰਬੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ, ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿੱਚ ਕੇਲਾ, ਸੁੱਕੇ ਮੇਵੇ, ਦੁੱਧ, ਸ਼ਹਿਦ ਅਤੇ ਸੋਇਆਬੀਨ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਨਿਯਮਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਡਾਈਟ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਨਾਲ ਭਾਰ ਵਧਣ ‘ਚ ਮਦਦ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਲਗਾਤਾਰ ਚੰਗੀ ਡਾਈਟ ਲੈਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਤੁਹਾਡਾ ਭਾਰ ਨਹੀਂ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਜ਼ਰੂਰ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *