ਮੋਦੀ ਦੀ ਇਸ ਯੋਜਨਾਂ ਤਹਿਤ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਬਿਲਕੁਲ ਫਰੀ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ-30 ਤਰੀਕ ਹੈ ਆਖਰੀ ਜਲਦ ਉਠਾਓ ਫਾਇਦਾ

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਉਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ (ਪੀ.ਐਮ.ਯੂ.ਵਾਈ.) ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਗਰੀਬ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਮੁਫਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਪਰ ਇਹ ਯੋਜਨਾ 30 ਸਤੰਬਰ 2020 ਨੂੰ ਖਤਮ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਰਕਾਰੀ ਯੋਜਨਾ ਵਿਚ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਨਾ ਕਾਫ਼ੀ ਅਸਾਨ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਮੁਫਤ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਸਿਲੰਡਰ ਦਾ ਲਾਭ ਕਿਵੇਂ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਉਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ ਲਈ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਅਸਾਨ ਹੈ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਉੱਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਬੀਪੀਐਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਇਕ ਜਨਾਨੀ ਗੈਸ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਲੈਣ ਲਈ ਬਿਨੈ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਸਕੀਮ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਆਧਿਕਾਰਿਕ ਵੈਬਸਾਈਟ pmujjwalayojana.com ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਵਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਕਰਵਾਓ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ – ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚਾਹਵਾਨ ਉਮੀਦਵਾਰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਉਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਜਾਣ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਇਕ ਹੋਮ ਪੇਜ ਖੁੱਲ੍ਹੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਡਾਉਨਲੋਡ ਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਉਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ ਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਇਕ ਫਾਰਮ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਮ੍ਹਣੇ ਖੁੱਲ੍ਹੇਗਾ।

ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ ਫਾਰਮ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰ ਲਓ। ਫਾਰਮ ਨੂੰ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਫਾਰਮ ਵਿਚ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਭਰ ਦਿਓ। ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਲਈ ਬਿਨੈਕਾਰ ਦਾ ਪੂਰਾ ਨਾਮ, ਤਰੀਖ਼, ਸਥਾਨ ਭਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਆਪਣੇ ਨੇੜੇ ਦਾ ਐਲ.ਪੀ.ਜੀ. ਸੈਂਟਰ ਦਾ ਨਾਮ ਭਰ ਦਿਓ। ਹੁਣ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਐਲ.ਪੀ.ਜੀ. ਗੈਸ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ।

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਉਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਬੀ.ਪੀ.ਐਲ. ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਘਰੇਲੂ ਐਲ.ਪੀ.ਜੀ. ਗੈਸ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਅਤੇ ਕੁਦਰਤੀ ਗੈਸ ਮੰਤਰਾਲਾ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਾਲ 2011 ਦੀ ਮਰਦਮਸ਼ੁਮਾਰੀ ਵਿਚ ਆਏ ਬੀ.ਪੀ.ਐਲ. ਪਰਿਵਾਰ ਉਜਵਲਾ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਤਕਰੀਬਨ 8 ਕਰੋੜ ਅਜਿਹੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੇ ਇਸਦਾ ਫਾਇਦਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਯੋਜਨਾ 1 ਮਈ, 2016 ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.