ਸੰਘਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਭਾਰੀ ਮੁੱਛਾ ਲਈ ਵਰਤੋ ਇਹ 6 ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ

ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾੜ੍ਹੀ ਰੱਖਣ ਦਾ ਫੈਸ਼ਨ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਨੌਜਵਾਨ ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਉਪਾਅ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪਰਫੈਕਟ ਦਾੜ੍ਹੀ ਲੁੱਕ ਦੇ ਸਕਣ। ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਜੈਨੇਟਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਜੈਨੇਟਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਦਾੜ੍ਹੀ ਘੱਟ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਗਲਤ ਖੁਰਾਕ ਕਾਰਨ ਦਾੜ੍ਹੀ ਨਾ ਵਧਣ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਉਹ ਆਪਣੇ ਲੁੱਕ ਨੂੰ ਪਰਫੈਕਟ ਦਾੜ੍ਹੀ ਲੁੱਕ ਨਹੀਂ ਦੇ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਗਲਤ ਖੁਰਾਕ ਕਾਰਨ ਨਹੀਂ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਨਾ ਹੋਵੋ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ‘ਚ ਕੁਝ ਸਧਾਰਨ ਬਦਲਾਅ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਵਧਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਡਾਈਟ ਅਤੇ ਲਾਈਫ ਸਟਾਈਲ ‘ਚ ਬਦਲਾਅ ਕਰਕੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਲੁੱਕ ਨੂੰ ਪਰਫੈਕਟ ਦਾੜ੍ਹੀ ਲੁੱਕ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਅਜਿਹੇ ਭੋਜਨਾਂ ਬਾਰੇ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਦੇ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

1. ਟੁਨਾ ਮੱਛੀ- ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਕਿਸਮ ਦੀਆਂ ਮੱਛੀਆਂ ਮਿਲ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਦੀਆਂ ਮੱਛੀਆਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਸਿਹਤ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਟੂਨਾ ਮੱਛੀ, ਇਸ ਮੱਛੀ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਦੇ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਦਰਅਸਲ, ਟੂਨਾ ਮੱਛੀ ਵਿੱਚ ਓਮੇਗਾ-3 ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਓਮੇਗਾ ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਤੱਤ ਹੈ, ਜੋ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੱਤ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਚਮੜੀ ਅਤੇ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਚਮਕ ਵਧ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਓਮੇਗਾ ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਦੁਆਰਾ ਵਾਲਾਂ ਦੇ follicles ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਦੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਟੂਨਾ ਮੱਛੀ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਾਕਾਹਾਰੀ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਮੁੱਛਾਂ ਵਧਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

2. ਕੱਦੂ ਦੇ ਬੀਜ- ਪੇਠੇ ਦੀ ਸਬਜ਼ੀ ਬਣਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਤੁਸੀਂ ਅਕਸਰ ਇਸ ਦੇ ਬੀਜ ਸੁੱਟ ਦਿੰਦੇ ਹੋ। ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੱਦੂ ਦੇ ਬੀਜ ਵਾਲਾਂ ਦੇ ਵਾਧੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਦੇ ਵਾਲ ਵਧਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕੱਦੂ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ। ਕੱਦੂ ਦੇ ਬੀਜ ਜ਼ਿੰਕ ਵਿੱਚ ਅਮੀਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਇੱਕ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਸੂਖਮ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤ। ਇਹ ਵਾਲਾਂ ਦੇ ਚੰਗੇ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੱਦੂ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਨੂੰ ਧੁੱਪ ਵਿਚ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੁਕਾਓ। ਹੁਣ ਇਸ ਨੂੰ ਭੁੰਨ ਕੇ ਨਮਕ ਪਾ ਕੇ ਖਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ।

3. ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ- ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਦਾੜ੍ਹੀ ਵਧਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਭੋਜਨ ‘ਚ ਨਾਰੀਅਲ ਤੇਲ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿਓ। ਨਾਰੀਅਲ ਤੇਲ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਦੇ ਵਾਧੇ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਨੂੰ ਪਰਫੈਕਟ ਲੁੱਕ ਦੇ ਸਕੋਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਨਾਰੀਅਲ ਦੇ ਤੇਲ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲਾਂ ਦੇ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਵੀ ਵਧਾਏਗਾ।

4. ਦਾਲਚੀਨੀ- ਦਾਲਚੀਨੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਦਾਲਚੀਨੀ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਗਰਮੀ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਖੂਨ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਠੀਕ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਵਾਲਾਂ ਦੀਆਂ ਜੜ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਖੂਨ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਬਿਹਤਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਆਕਸੀਜਨ ਦਾ ਪੱਧਰ ਵੀ ਠੀਕ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲਾਂ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਸੰਘਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਵੇਰੇ ਕੋਸੇ ਪਾਣੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ਹਿਦ ਅਤੇ ਦਾਲਚੀਨੀ ਦਾ ਪਾਣੀ ਪੀਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ।

5. ਪਾਲਕ- ਸਿਹਤ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਪਾਲਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਸੰਦੀਦਾ ਸਬਜ਼ੀ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਟਾਮਿਨ ਏ, ਆਇਰਨ, ਫੋਲਿਕ ਐਸਿਡ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਸੀ ਅਤੇ ਬੀਟਾ ਕੈਰੋਟੀਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਤੱਤਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਨਰਮ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਦਿਮਾਗ ਨੂੰ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰੱਖਣ ਵਿਚ ਵੀ ਸਾਡੀ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਦੇ ਵਾਲ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਧਣ, ਤਾਂ ਪਾਲਕ ਦਾ ਰਸ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ‘ਚ ਜ਼ਰੂਰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ।

6. ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਭੋਜਨ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ- ਵਾਲ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਦਾ ਫਾਈਬਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਅਸੀਂ ਜਿੰਨਾ ਹੋ ਸਕੇ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਭਰਪੂਰ ਭੋਜਨ ਖਾਂਦੇ ਹਾਂ। ਇਹ ਸਾਡੇ ਵਾਲਾਂ ਲਈ ਚੰਗਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਨੂੰ ਮੋਟੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਭੋਜਨ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਭੋਜਨਾਂ ਵਿੱਚ ਅੰਡੇ, ਮੇਵੇ, ਸੋਇਆਬੀਨ, ਦਾਲਾਂ ਅਤੇ ਬਰੋਕਲੀ ਵਰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਦਾੜ੍ਹੀ ਦੇ ਵਾਲਾਂ ਦੇ ਵਾਧੇ ‘ਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰ ਸਕੋਗੇ। ਪਰ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਕਿਸੇ ਚੀਜ਼ ਤੋਂ ਐਲਰਜੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਾ ਕਰੋ। ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਦੀ ਚੋਣ ਕਿਸੇ ਮਾਹਿਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਅਨੁਸਾਰ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.