ਜੇ ਅੱਖਾਂ ਜਾਂ ਸਿਰ ਚ’ ਤੇਜ਼ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਪਾਓ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਛੁਟਕਾਰਾ

ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਤਣਾਅ ਅਤੇ ਡਿਪਰੈਸ਼ਨ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸਿਰ ਦਰਦ ਇੱਕ ਆਮ ਸਮੱਸਿਆ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਸਿਰ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਿਰ ਦਰਦ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਵੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਸਿਰ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਵਿਚ ਦਰਦ ਹੋਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦਿਨ ਭਰ ਤਣਾਅ, ਮਾਈਗ੍ਰੇਨ, ਸਾਈਨਸ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਤੁਸੀਂ ਦਵਾਈ ਅਤੇ ਕੁਝ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਿਆਂ ਨੂੰ ਅਪਣਾ ਕੇ ਇਸ ਦਰਦ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਸਿਰ ਦਰਦ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਤੋਂ ਕਿਵੇਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣਾ ਹੈ।

ਤੇਲ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ – ਸਿਰ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਹੋਵੇ, ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਰਾਮ ਮਾਲਿਸ਼ ਨਾਲ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਸਿਰਦਰਦ ਲਈ ਤੇਲ ਮਾਲਿਸ਼ ਦਾ ਨੁਸਖਾ ਅਪਣਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸਿਰ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸਿਰ ਨੂੰ ਦਬਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਕਾਫੀ ਨੀਂਦ ਲਓ – ਕਈ ਵਾਰ ਪੂਰੀ ਨੀਂਦ ਨਾ ਲੈਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਸਿਰ ਦਰਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੋਬਾਈਲ ਦੇਖ ਕੇ ਵੀ ਸਿਰ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੁਖਣ ਲੱਗ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਭਰਪੂਰ ਅਤੇ ਡੂੰਘੀ ਨੀਂਦ ਲਓ। ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 7-8 ਘੰਟੇ ਸੌਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਿਰ ਦਰਦ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਮੈਡੀਟੇਸ਼ਨ – ਮਨ ਨੂੰ ਤਣਾਅ ਮੁਕਤ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਸਿਰ ਦਰਦ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਧਿਆਨ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਹਰ ਰੋਜ਼ ਕੁਝ ਮਿੰਟਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਸਿਰ ਦਰਦ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦਾ ਦਰਦ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਚੰਗਾ ਖਾਣਾ – ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਿਰਦਰਦ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ‘ਤੇ ਵੀ ਧਿਆਨ ਦਿਓ। ਭੋਜਨ ‘ਚ ਐਂਟੀਆਕਸੀਡੈਂਟਸ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ। ਭੋਜਨ ‘ਚ ਲਸਣ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਵਰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ।

ਤੇਜ਼ ਗੰਧ ਤੋਂ ਬਚੋ – ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਗੰਧ ਕਾਰਨ ਸਿਰਦਰਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਪਰਫਿਊਮ ਅਤੇ ਸਫਾਈ ਵਾਲੇ ਉਤਪਾਦ ਸਿਰਦਰਦ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਗੰਧਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਿਰ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.