ਪੇਟ ਦਰਦ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਇਹਨਾਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਜੜ੍ਹੋਂ ਚੱਕ ਦਿੰਦੇ ਆ ਇਹ ਬੀਜ਼

ਕੱਦੂ (Pumpkin) ‘ਚ ਇੰਨੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਲਾਭ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦਾ ਹੈ ਸਗੋਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲਾਂ ਲਈ ਵੀ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ, ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਕੱਦੂ ਦੇ ਜੂਸ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ। ਕੱਦੂ ਦਾ ਰਸ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ‘ਚ ਰਾਹਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਬਲਕਿ ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਥਕਾਵਟ ਵੀ ਦੂਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਕੱਦੂ ਦੇ ਜੂਸ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਵਿਟਾਮਿਨ ਡੀ, ਕਾਪਰ, ਆਇਰਨ ਅਤੇ ਫਾਸਫੋਰਸ ਇਸ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕੱਦੂ ਦੇ ਜੂਸ ‘ਚ ਵਿਟਾਮਿਨ ਬੀ1, ਬੀ2, ਬੀ6 ਸੀ, ਈ ਅਤੇ ਬੀਟਾ ਕੈਰੋਟੀਨ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵੀ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਆਓ ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੱਦੂ ਦੇ ਜੂਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਦੇ ਹੋਰ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ।

ਪੇਟ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਦਿਵਾਉਂਦਾ ਹੈ – ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਬਜ਼ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕੱਦੂ ਦੇ ਜੂਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਪਾਚਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰ ਕੇ ਕਬਜ਼, ਅਲਸਰ ਅਤੇ ਗੈਸ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਸ ਦੇ ਜੂਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਯੂਰੀਨਰੀ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਯੂਰਿਨ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ‘ਚ ਵੀ ਮਦਦਗਾਰ ਹੈ।

ਚੰਗੀ ਨੀਂਦ ਲੈਣ ਲਈ ਸੇਵਨ ਕਰੋ- ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚੰਗੀ ਨੀਂਦ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕੱਦੂ ਦਾ ਜੂਸ ਪੀਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਮਨ ਤਾਂ ਸ਼ਾਂਤ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਇਨਸੌਮਨੀਆ ਦੀ ਬੀਮਾਰੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ‘ਚ ਵੀ ਮਦਦਗਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕੱਦੂ ਦਾ ਰਸ ਸ਼ਹਿਦ ਦੇ ਨਾਲ ਪੀਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੀਂਦ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।

ਵਾਲਾਂ ਲਈ ਵੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ – ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵਾਲ ਝੜਨ (Hair Fall) ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ ਤਾਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਵੇਰੇ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਕੱਦੂ ਦਾ ਜੂਸ ਪੀਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਵਾਲਾਂ ਦੇ ਝੜਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲੇਗਾ, ਸਗੋਂ ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲ ਵੀ ਵਧਣਗੇ। ਅਸਲ ‘ਚ ਕੱਦੂ ਦੇ ਰਸ ‘ਚ ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਹ ਨਵੇਂ ਵਾਲ ਉਗਾਉਣ ‘ਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.