ਜੇ ਸਿਰ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਰੰਤ ਵਰਤ ਲਵੋ ਇਹ ਨੁਸਖਾ

ਸਿਰ ਦਰਦ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਲੋਕ ਅਕਸਰ ਦਵਾਈ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਦਰਦ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ। ਪਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਵਿਚ ਦਵਾਈ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਲੈਣੀ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਵਾਈ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਸਿਰ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਵਾਈ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦਰਦ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਐਲੋਵੇਰਾ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ, ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੈੱਲ ਕੁਝ ਹੀ ਮਿੰਟਾਂ ‘ਚ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੈੱਲ – ਸਿਰ ਦਰਦ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦਵਾਈ ਲੈਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੈੱਲ ਨੂੰ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ। ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੈੱਲ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੈੱਲ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਇਸਦਾ ਪੇਸਟ ਤਿਆਰ ਕਰੋ ਅਤੇ ਇਸ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਖੋਪੜੀ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ।

ਪੇਸਟ ਕਿਵੇਂ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ- ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੈੱਲ ਦਾ ਪੇਸਟ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੈੱਲ, ਹਲਦੀ ਅਤੇ ਲੌਂਗ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਏਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਐਲੋਵੇਰਾ ਨੂੰ ਕੱਟ ਕੇ ਇਸ ਦਾ ਜੈੱਲ ਕੱਢ ਲਓ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਐਲੋਵੇਰਾ ਨੂੰ ਕੱਟ ਕੇ ਇਸ ਦਾ ਜੈੱਲ ਕੱਢਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਸਟੋਰ ਵਿੱਚ ਵਿਕਣ ਵਾਲੇ ਐਲੋਵੇਰਾ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਹੁਣ ਇੱਕ ਕਟੋਰੀ ਵਿੱਚ ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੈੱਲ ਪਾਓ ਅਤੇ ਇਸ ਕਟੋਰੀ ਵਿੱਚ ਹਲਦੀ ਅਤੇ ਦੋ ਬੂੰਦਾਂ ਲੌਂਗ ਦੇ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਪਾਓ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਿਲਾਓ ਅਤੇ ਪੇਸਟ ਤਿਆਰ ਕਰ ਲਓ।

ਇਸ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਲਾਗੂ ਕਰਨਾ ਹੈ- ਇਸ ਐਲੋਵੇਰਾ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਸ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਮੱਥੇ ਦੇ ਦਰਦ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਸ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਲਗਭਗ 10 ਮਿੰਟ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿਓ। ਦਸ ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਇਸ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਸਾਫ਼ ਕਰ ਲਓ। ਇਸ ਪੇਸਟ ਨੂੰ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਡਾ ਸਿਰ ਦਰਦ ਘੱਟ ਹੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕੁਝ ਹੀ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਇਹ ਸਿਰਦਰਦ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗਾਇਬ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ, ਐਲੋਵੇਰਾ ਵਿੱਚ ਕਈ ਹੋਰ ਐਂਟੀਆਕਸੀਡੈਂਟ ਅਤੇ ਖਣਿਜ ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਐਂਟੀਆਕਸੀਡੈਂਟ ਅਤੇ ਖਣਿਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਅਤੇ ਸੋਜ ਨੂੰ ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਦੂਰ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ- ਐਲੋਵੇਰਾ ਜੈੱਲ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਦੀ ਗਲਤ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੈੱਲ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਐਲੋਵੇਰਾ ਦੇ ਪੱਤੇ ‘ਚ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦਾ ਤੱਤ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਪਦਾਰਥ ਕਾਫੀ ਨੁਕਸਾਨਦਾਇਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਐਲੋਵੇਰਾ ਤੋਂ ਇਸ ਦਾ ਜੈੱਲ ਕੱਢਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਪਦਾਰਥ ਨੂੰ ਜੈੱਲ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਾ ਹੋਣ ਦਿਓ ਅਤੇ ਸਾਵਧਾਨੀ ਨਾਲ ਐਲੋਵੇਰਾ ਤੋਂ ਇਸ ਦੇ ਜੈੱਲ ਨੂੰ ਹਟਾਓ। ਇਹ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦਾ ਪਦਾਰਥ ਐਲੋਵੇਰਾ ਦੇ ਕੋਨੇ ਵਾਲੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਐਲੋਵੇਰਾ ਨੂੰ ਕੱਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਛੱਡ ਦਿੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦ ਇਹ ਪੀਲਾ ਪਦਾਰਥ ਆਪਣੇ ਆਪ ਬਾਹਰ ਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ਪਦਾਰਥ ਨੂੰ ਕੱਢਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਐਲੋਵੇਰਾ ਨੂੰ ਧੋ ਕੇ ਇਸ ਦਾ ਜੈੱਲ ਕੱਢ ਲਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.