ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਬਾਸੀਆਂ ਆਉਣਾ ਵੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਖਤਰੇ ਦੀ ਘੰਟੀ-ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਦੇਖਲੋ ਪੋਸਟ

ਮਨੁੱਖੀ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਿਰਿਆਵਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਹਰ ਕਿਸੇ ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਜਿਵੇਂ ਪਖਾਨਾ, ਭੁੱਖ, ਨੀਂਦ ਅਤੇ ਉਬਾਸੀ, ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਕਿਰਿਆਵਾਂ ਹਰ ਜੀਵ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਾਈਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਵੀ ਅਸੀਂ ਕੰਮ ਤੋਂ ਥੱਕੇ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਜਾਂ ਸਾਨੂੰ ਨੀਂਦ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਹਰ ਕੋਈ ਉਬਾਸੀ ਲੈਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਉਬਾਸੀ ਲੈਂਦੇ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਵੀ ਅਸੀਂ ਉਬਾਸੀ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਇਹ ਮਨੁੱਖੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜੰਘਣੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਵੀ ਹਾਨੀਕਾਰਕ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਅਕਸਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਉਣ ਕਾਰਨ ਜੰਘਣੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਜੇਕਰ ਹਰ ਵੇਲੇ ਜੰਘਣੀ ਬੇਲੋੜੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਕੁਝ ਘਰੇਲੂ ਉਪਾਅ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ, ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੇਗਾ. ਬਿਹਤਰ .. ਉਬਾਸੀ ਲੈਣਾ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ, ਇਹ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਸਰੀਰ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਆਰਾਮ ਕਰੋ, ਪਰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜੰਘਣੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਵੀ ਮਾੜੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਬਾਸੀ ਲੈਣਾ ਵੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਹਾਨੀਕਾਰਕ ਹੈ………………….

ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਯੰਗਿੰਗ ਦੀ ਆਦਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਨੀਂਦ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਆਉਣ ਦੇ ਕਈ ਕਾਰਨ ਹਨ। ਇਸ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਸਬੰਧ ਸਾਡੇ ਦਿਮਾਗ਼ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨਾਲ ਹੈ, ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜਜ਼ਬਾਤੀ ਦਿਲ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਰਗੀ ਗੰਭੀਰ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਧ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਜਬਾਨੀ ਵੀ ਇਹਨਾਂ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਆਉਂਦੀ ਹੈ..

1. ਨੀਂਦ ਦੀ ਕਮੀ ਜਾਂ ਸਲੀਪ ਐਪਨੀਆ ਨਾਮਕ ਵਿਕਾਰ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜੰਘਣ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

2. ਕਈ ਖੋਜਾਂ ‘ਚ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਤਣਾਅ ਵਧਣ ਨਾਲ ਦਿਮਾਗ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਵਧਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜੰਘਣੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਸਾਨੂੰ ਭਰਪੂਰ ਆਕਸੀਜਨ ਮਿਲਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਦਿਮਾਗ ਠੰਡਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

3. ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਦਿਲ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਬੀਮਾਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਆਕਸੀਜਨ ਦੀ ਕਮੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੂੰ ਖੂਨ ਪੰਪ ਕਰਨ ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ‘ਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਯੈਵਿੰਗ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਉਬਾਸੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਤਰੀਕੇ………….

ਥਕਾਵਟ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੀ ਜਬਾਨੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਇਸ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਦਾ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਹਾਈਡਰੇਟ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਤਾਜ਼ਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ।

2. ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਚੀਜ਼ ਤੋਂ ਬੋਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਉਬਾਸੀ ਆਉਣੀ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਇਸ ਲਈ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਅਤੇ ਉਸ ਵਾਤਾਵਰਨ ਵਿਚਕਾਰ ਇਕਸੁਰਤਾ ਫਿੱਟ ਨਹੀਂ ਹੋ ਪਾਉਂਦੀ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਦੇਰ ਆਰਾਮ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਆਪਣੀ ਸੀਟ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਕੋਈ ਹੋਰ ਕੰਮ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਧਿਆਨ ਭਟਕ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਯਾਹਣਾ ਭੁੱਲ ਜਾਓਗੇ।

3. ਯਵਨਿੰਗ ਨੂੰ ਆਕਸੀਜਨ ਦੀ ਕਮੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਰੀਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਕਸੀਜਨ ਪਹੁੰਚਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਜਿੰਨਾ ਸੰਭਵ ਹੋ ਸਕੇ ਭਾਰੀ ਸਾਹ ਲਓ ਅਤੇ ਸਾਹ ਅੰਦਰ ਅਤੇ ਬਾਹਰ ਛੱਡੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਲੋੜੀਂਦੀ ਆਕਸੀਜਨ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.