ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਚ’ ਕਦੇ ਸਿਰ ਦਰਦ ਨੀ ਹੁੰਦਾ ਆਹ ਤੇਲ ਨਾਲ-ਜਿਹੜਾ ਵਰਤਦਾ ਬਸ ਗੁਣ ਗਾਉਂਦਾ

ਅੱਜ ਦੀ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਦਾ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਬੁਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਰੁਟੀਨ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਰਾਤ ਨੂੰ ਦੇਰ ਤੱਕ ਸੌਣਾ ਅਤੇ ਸਵੇਰੇ ਜਲਦੀ ਉੱਠਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਸਹੀ ਆਰਾਮ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਅਕਸਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸਿਰ ਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇੱਕ ਦਿਨ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸਿਰਦਰਦ ਦੀ ਦਵਾਈ ਲੈ ਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹੋਣ ਲੱਗੇ ਤਾਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਿਰਦਰਦ ਦੀ ਦਵਾਈ ਲੈਣਾ ਵੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਉਪਾਅ ਦੱਸਾਂਗੇ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਸਿਰਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਉਹ ਵੀ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਿਆਂ ਨੂੰ ਅਜ਼ਮਾ ਕੇ।

ਲੌਂਗ ਅਤੇ ਲੂਣ ਦਾ ਮਿਸ਼ਰਣ – ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰ ਦਰਦ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਲੌਂਗ ਅਤੇ ਨਮਕ ਦੇ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨਾਲ ਇਲਾਜ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਇਲਾਜ ਤੁਹਾਡੇ ਸਿਰ ਦਰਦ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਸਿਰਦਰਦ ਵਿਚ ਤੁਰੰਤ ਆਰਾਮ ਦੇਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੌਂਗ ਦਾ ਪਾਊਡਰ ਲੈਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ‘ਚ ਨਮਕ ਪਾਓ। ਅਤੇ ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਵਿੱਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਦੁੱਧ ਵਿੱਚ ਲੌਂਗ ਅਤੇ ਨਮਕ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਸਿਰ ਦਰਦ ਇੱਕ ਪਲ ਵਿੱਚ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਨਮਕ ਵਿੱਚ ਹਾਈਗ੍ਰੋਸਕੋਪਿਕ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦਗਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਸੁੱਕੇ ਅਦਰਕ ਦਾ ਪੇਸਟ- ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਅਕਸਰ ਸਿਰਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਇਹ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀ ਰੁਟੀਨ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਨਹੀਂ, ਸਗੋਂ ਠੰਡ ਦੇ ਕਾਰਨ ਵੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸੋਠ ਦਾ ਅਸਰ ਬਹੁਤ ਗਰਮ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸੁੱਕੇ ਅਦਰਕ ਦੇ ਸੇਵਨ ਨਾਲ ਸਰਦੀਆਂ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਿਰਦਰਦ ‘ਚ ਵੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੁੱਕੇ ਅਦਰਕ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਪੀਸ ਕੇ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ, ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਰਦੀਆਂ ‘ਚ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਸਿਰ ਦਰਦ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਨਿੰਬੂ ਅਤੇ ਗਰਮ ਪਾਣੀ – ਨਿੰਬੂ ਅਤੇ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਦਾ ਇਹ ਨੁਸਖਾ ਸਿਰ ਦਰਦ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਕਾਰਗਰ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਅੰਜਨ ਬਹੁਤ ਹੀ ਆਸਾਨ ਅਤੇ ਜਲਦੀ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਵਿਚ ਸਿਰਫ ਇਹ ਕਰਨਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ਸਿਰ ਵਿਚ ਤੇਜ਼ ਦਰਦ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਇਕ ਗਿਲਾਸ ਕੋਸੇ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਨਿੰਬੂ ਦਾ ਰਸ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਿਰ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਤੁਲਸੀ ਅਤੇ ਅਦਰਕ – ਵੈਸੇ ਤਾਂ ਤੁਲਸੀ ਅਤੇ ਅਦਰਕ ਦੋਵੇਂ ਹੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹਨ। ਪਰ ਸਿਰ ਦਰਦ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਉਪਾਅ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਤੇਜ਼ ਸਿਰਦਰਦ ‘ਚ ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਪੱਤਿਆਂ ਨੂੰ ਅਦਰਕ ਦੇ ਰਸ ‘ਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਆਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ, ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੂਸ ਨੂੰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਲੌਂਗ ਦੇ ਤੇਲ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ – ਲੌਂਗ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਸਿਰਦਰਦ ਨੂੰ ਵੀ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦੰਦਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਵਿੱਚ ਲੌਂਗ ਦਾ ਤੇਲ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਲੌਂਗ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੇ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਲੌਂਗ ਨੂੰ ਗਰਮ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ਵਿਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਸੁੰਘਣ ਨਾਲ ਸਿਰ ਦਰਦ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਆਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਲੌਂਗ ਦੇ ਤੇਲ ਨਾਲ ਮੱਥੇ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵੀ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.