ਵੱਡੇ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਨੰਬਰ ਵਾਲੀਆਂ ਐਨਕਾਂ ਵੀ ਹਟਾ ਦੇਵੇਗਾ ਇਹ ਚੂਰਨ-ਬਸ ਖਾਣ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਦੇਖਲੋ

ਅੱਜ ਦਾ ਯੁੱਗ ਡਿਜੀਟਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਲੈਪਟਾਪ, ਕੰਪਿਊਟਰ ਅਤੇ ਮੋਬਾਈਲ ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਲੋੜ ਬਣ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ‘ਤੇ ਅਸਰ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਅੱਜ ਦੇ ਛੋਟੇ ਬੱਚੇ ਵੀ ਐਨਕਾਂ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਲੋਕ ਜੰਕ ਫੂਡ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਸਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਕਾਵਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਪੋਸ਼ਣ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਵਿਟਾਮਿਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਬਾਇਲ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ‘ਚ ਕੋਸ਼ਿਕਾਵਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਕਾਰਨ ਲੈਂਸ ਦੇ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਮੋਟੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਅੱਖਾਂ ਤੋਂ ਐਨਕਾਂ ਹਟਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕਰੋ ਇਹ 5 ਪੱਕੇ ਨੁਸਖੇ, ਯਕੀਨਨ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਐਨਕਾਂ ਤਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵੀ ਘੱਟ ਜਾਵੇਗੀ।

ਅੱਖਾਂ ‘ਚੋਂ ਚਸ਼ਮਾ ਹਟਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਕਰੋ ਇਹ 5 ਜ਼ਰੂਰੀ ਉਪਾਅ…………………….

ਐਨਕਾਂ ਹਟਾਉਣ ਦੇ ਕਈ ਤਰੀਕੇ ਹਨ ਪਰ ਲੋਕ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਕਿ ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ। ਅੱਜ ਦੇ ਲੇਖ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਜੋ ਟਿਪਸ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਸ ਨੂੰ ਅਪਣਾ ਲਿਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ।

1. ਰੋਜ਼ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 2-2 ਬੂੰਦਾਂ ਗੁਲਾਬ ਜਲ ਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ‘ਚ ਪਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਬਦਾਮ ਅਤੇ ਅਖਰੋਟ ਦੇ ਤੇਲ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਹਲਕੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ, ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ। 5 ਤੋਂ 10 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਹਲਕੇ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਦਾ ਮਜ਼ਾਕ ਬਣਾਓ, ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਫਿਰ ਅੱਖਾਂ ‘ਤੇ ਖੀਰੇ ਦੇ ਟੁਕੜੇ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਕੁਝ ਮਿੰਟਾਂ ਲਈ ਕਰੋ।

ਅੱਖਾਂ ਨੂੰ ਧੋਣ ਲਈ ਆਂਵਲਾ, ਤ੍ਰਿਫਲਾ ਅਤੇ ਧਨੀਆ ਪਾਊਡਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਿਸੇ ਇੱਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਜੱਗ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ 2 ਚਮਚ ਧਨੀਆ ਪਾਊਡਰ ਮਿਲਾਓ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ 5 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਉਬਾਲੋ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਠੰਡਾ ਹੋਣ ਦਿਓ। ਹੁਣ ਇਸ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਨੂੰ ਧੋ ਲਓ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਦਿਨ ਵਿਚ 2-3 ਵਾਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਆਂਵਲਾ ਜਾਂ ਤ੍ਰਿਫਲਾ ਪਾਣੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ 2-3 ਚੱਮਚ ਆਂਵਲਾ ਜਾਂ ਤ੍ਰਿਫਲਾ ਪਾਊਡਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਇਕ ਜੱਗ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਪਾ ਦਿਓ। ਸਵੇਰੇ ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਛਾਣ ਲਓ। ਦਿਨ ‘ਚ 2-3 ਵਾਰ ਇਸ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਧੋਵੋ।

4. ਸੁਜਾਕ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਬਾਹਰੋਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੇ ਹੋ, ਆਪਣੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਨੂੰ ਧੋਵੋ। ਆਪਣੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਨੂੰ ਧੋਣ ਵੇਲੇ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਆਪਣੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਨੂੰ ਧੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਮੂੰਹ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਭਰੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਆਪਣੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਨੂੰ ਧੋ ਲਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਦੀਆਂ ਮਾਸਪੇਸ਼ੀਆਂ ਖਿੱਚੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਸਾਰੀ ਗੰਦਗੀ ਸਾਫ਼ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

5. ਸਾਰੇ ਉਪਾਅ ਕਰੋ ਪਰ ਇਸ ਸਭ ਦੇ ਨਾਲ ਜਿੰਨਾ ਹੋ ਸਕੇ ਵਿਟਾਮਿਨ ਭਰਪੂਰ ਭੋਜਨ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਦਿਓ। ਕੰਪਿਊਟਰ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਪਲਕਾਂ ਝਪਕਾਉਂਦੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਨੂੰ ਜਿੰਨਾ ਸੰਭਵ ਹੋ ਸਕੇ ਆਰਾਮ ਦਿਓ, ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਥੱਕ ਜਾਣਗੀਆਂ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.