ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਜਹਾਜ਼ ਚ’ ਸਫ਼ਰ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਬਾਰੇ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ,ਹੁਣ ਤੋਂ…… ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਸਿਵਲ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਜਨਰਲ (ਡੀਜੀਸੀਏ) ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਕੋਈ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਉਡਾਣ ਵਿਚ ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਫੀ ਕਰਦੇ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਰੂਟ ‘ਤੇ ਉਡਾਣ ਨੂੰ ਦੋ ਹਫਤਿਆਂ ਲਈ ਮੁਅੱਤਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਡੀਜੀਸੀਏ ਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੀ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ-ਮੁੰਬਈ ਉਡਾਣ ਵਿਚ ਇਕ ਇੰਡੀਗੋ ਉਡਾਣ ਵਿਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਦੂਰੀਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਦੀ ਕਥਿਤ ਉਲੰਘਣਾ ਦਾ ਪਤਾ ਚਲਿਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਦਾਕਾਰਾ ਕੰਗਨਾ ਰਨੌਤ ਨੇ ਵੀ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਡੀਜੀਸੀਏ ਨੇ ਇੰਡੀਗੋ ਨੂੰ ‘ਬਣਦੀ ਕਾਰਵਾਈ’ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ।

ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੋਏ ਘਟਨਾਕ੍ਰਮ ਦੇ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਰਿਪੋਰਟਰ ਅਤੇ ਕੈਮਰਾਮੈਨ ਰਨੌਤ ਤੋਂ ਜਵਾਬ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਧੱਕਾ ਮੁਕੀ ਅਤੇ ਭੀੜ ਲਗਾਉਂਦੇ ਵੇਖੇ ਗਏ। ਡੀਜੀਸੀਏ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਰਡਰ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਤੋਂ ਜੇ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਯਾਤਰੀ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਉਲੰਘਣਾ (ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਫੀ) ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉਸ ਰੂਟ ‘ਤੇ ਉਡਾਣ ਅਗਲੇ ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਲਈ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।’

ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ ਜਨਰਲ ਜਨਰਲ ਆਫ ਸਿਵਲ ਏਵੀਏਸ਼ਨ (ਡੀਜੀਸੀਏ) ਨੇ ਵੀ ਇੰਡੀਗੋ ਨੂੰ ਇੰਨੇ ਵੱਡੇ ਕੈਮਰੇ ਲਿਜਾਉਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇਣ ਲਈ ਮੁੰਬਈ ਵਿਚ ਜਹਾਜ਼ ਦੀ ਲੈਡਿੰਗ ਕਰਦਿਆ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹਮਲਾਵਰ ਵਿਵਹਾਰ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਲਈ ਝਿੜਕਿਆ ਸੀ ।

ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਡੀਜੀਸੀਏ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਅਨੁਸਾਰਮਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਵਿਚ ਉਡਾਣ ਭਰਨ ਵੇਲੇ ਕੋਈ ਫੋਟੋ ਨਹੀਂ ਲਵੇਗਾ, ਜਦੋਂ ਤਕ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਨਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਚੀਜ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹਵਾਬਾਜ਼ੀ ਅਥਾਰਟੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਲਿਖਤੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਜਾਜ਼ਤ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਇਜਾਜ਼ਤ ਉਦੋਂ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਜਦੋਂ ਜਹਾਜ਼ ਜ਼ਮੀਨ ‘ਤੇ ਉਤਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਾਂ ਬਚਾਅ ਏਰੋਡਰੋਮ ਤੋਂ ਜਾਂ ਜ਼ਮੀਨ ‘ਤੇ ਉਡਾਣ ਭਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.