ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਇੰਡੀਆ ਵਾਲਿਆਂਂ ਦੇ ਲਈ ਆਈ ਅੱਤ ਦੀ ਮਾੜੀ ਖ਼ਬਰ- ਹੋ ਜਾਓ ਸਾਵਧਾਨ

ਭਾਰਤ ‘ਚ ਹਾਲੇ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਤੋਂ ਹੀ ਨਜਿੱਠਿਆ ਜਾ ਸਕਿਆ ਹੈ ਕਿ ਤੀਜੀ ਲਹਿਰ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਖੜ੍ਹੀ ਹੈ। ਮਾਹਿਰਾਂ ਨੇ ਜਲਦ ਤੀਜੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਆਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਅਗਸਤ ਦੇ ਮੱਧ ‘ਚ COVID-19 ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਵਾਧਾ ਦਿਖਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਹੀ ਤੀਜੀ ਲਹਿਰ ਦੀ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਰਿਪੋਰਟ ‘ਚ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਹਰ ਦਿਨ ਮਾਮਲੇ ਵਧਣਗੇ। ਉਮੀਦ ਲਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਹਰ ਦਿਨ 1,00,000 ਤੋਂ ਲਗਪਗ 1,50,000 ਸੰਕ੍ਰਮਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਤੇ ਕਾਨਪੁਰ ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਸੰਸਥਾ ‘ਚ ਮਧੁਕੁਮੱਲੀ ਵਿਦਿਆਸਾਗਰ ਤੇ ਮਨਿੰਦਰ ਅਗਰਵਾਲ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਦੇ ਇਕ ਸਮੂਹ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਈ ਇਕ ਖੋਜ ਨੇ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਅਗਸਤ ‘ਚ COVID-19 ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਵਾਧਾ ਦੇਖੇ ਜਾਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਰੂਪ ‘ਚ ਘੱਟ ਖਤਰਨਾਕ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਦੂਜੀਲਹਿਰ ਬਣ ਕੇ ਆਈ ਸੀ ਉਸ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਦਿਨ ‘ਚ 4 ਲੱਖ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਹੋ ਰਹੇ ਸੀ।ਤੀਜੀ ਲਹਿਰ ਕਦੋਂ ਹੋਵੇਗੀ ਪੀਕ ‘ਤੇ?

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬਲੂਮਬਰਗ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ‘ਚ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਗਣਿਤ ਮੁਤਾਬਕ ਭਾਰਤੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਸੰਸਥਾ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਤੇ ਕਾਨਪੁਰ ‘ਚ ਮਥੁਕੁਮੱਲੀ ਵਿਦਿਆਸਾਗਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ COVID-19 ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਅਗਸਤ ‘ਚ ਮਾਮਲੇ ਵਧਣ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋਵੇਗੀ ਤੇ ਤੀਜੀ ਲਹਿਰ ਅਕਤੂਬਰ ‘ਚ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵਿਦਿਆਸਾਗਰ ਦੁਆਰਾ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੇਰਲ ਤੇ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਰਗੇ ਉੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਸੰਕ੍ਰਮਣ ਵਾਲੇ ਸੂਬੇ ਵੀ ਤਸਵੀਰ ਨੂੰ ਬਦਲ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਮੁਤਾਬਕ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ‘ਚ ਸੀਓਵੀਆਈਡੀ-19 ਦੇ 40,134 ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਤੇ 422 ਮੌਤਾਂ ਨੂੰ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਕੁੱਲ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 3,16,95,958 ਹੈ। ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 4,24,773 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ‘ਚ COVID-19 ਦੇ ਸਰਗਰਮ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 4,13,718 ਹੈ।

ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ‘ਚ ਕੁੱਲ 36,946 ਮਰੀਜ਼ ਠੀਕ ਹੋਏ ਤੇ 3,08,57,467 ਲੋਕ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੀ ਸ਼ੂਰੁਆਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ COVID-19 ਤੋਂ ਉੱਭਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਹ 97.35 ਫੀਸਦ ਦੀ ਦਰ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.