ਮਹਿੰਦਰਾ ਵੱਲੋ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ! ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਮਹਿੰਦਰਾ ਐਂਡ ਮਹਿੰਦਰਾ (ਐਮ ਐਂਡ ਐਮ) ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨੇ ਕੁਝ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਆਲੂ ਦੀ ਬਿਜਾਈ ਲਈ ਨਵਾਂ ਉਪਕਰਣ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਐਮ ਐਂਡ ਐਮ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਫਾਰਮ ਉਪਕਰਣ ਸੈਕਟਰ (ਐਫ ਈ ਐਸ) ਨੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਆਲੂ ਦੀ ਬਿਜਾਈ ਦੀ ਨਵੀਂ ਮਸ਼ੀਨਰੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਮਸ਼ੀਨਰੀ, ਪਲਾਂਟਿੰਗਮਾਸਟਰ ਆਲੂ +, (PlantingMaster Potato +) ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਯੂਰਪ-ਅਧਾਰਿਤ ਸਾਥੀ Dewulf ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ |

ਮਹਿੰਦਰਾ ਅਤੇ Dewulf ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਅਗਾਂਹਵਧੂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਭਾਈਵਾਲੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਤਾਂ ਜੋ ਆਲੂਆਂ ਦੀ ਬਿਜਾਈ ਦੀਆਂ ਨਵੀਂ ਤਕਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਇਸ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਰਵਾਇਤੀ ਢੰਗਾਂ ਦੁਆਰਾ ਝਾੜ ਵਿਚ 20-25 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ.

M&M FES ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹੇਮੰਤ ਸਿੱਕਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਵਿਸ਼ਵ ਵਿੱਚ ਆਲੂ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਦੂਸਰੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਜੋਂ, ਝਾੜ ਵਧਾਉਣ ਅਤੇ ਉੱਨਤ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਲਿਆਉਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ।ਪਲਾਂਟਿੰਗਮਾਸਟਰ ਆਲੂ + ਦੇ ਨਾਲ, ਅਸੀਂ ਆਲੂ ਦੀ ਖੇਤੀ ਵਿੱਚ ਉਤਪਾਦਕਤਾ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਇਹ ਤਕਨੀਕ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਲਿਆ ਰਹੇ ਹਾਂ |ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਉਪਕਰਣ ਕੁਝ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਰਾਏ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਵੀ ਉਪਲਬਧ ਹਨ ਅਤੇ ਖਰੀਦ ਲਈ ਸੌਖੇ ਵਿੱਤ ਰਾਹੀਂ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਸ ਨਵੀਂ ਤਕਨੀਕ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਯੋਗ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

ਐਮਐਂਡਐਮ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਚ ਆਲੂ ਦਾ ਦੂਜਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਉਤਪਾਦਕ ਦੇਸ਼ ਹੈ, ਪਰ ਦੇਸ਼ ਝਾੜ ਵਿਚ ਪਛੜ ਗਿਆ ਹੈ।ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਪ੍ਰਤੀ ਏਕੜ ਝਾੜ 8.5 ਟਨ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਨਿਯੂਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿਚ ਪ੍ਰਤੀ ਏਕੜ ਝਾੜ 17 ਟਨ ਹੈ।ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਤੱਤ ਫਸਲਾਂ ਦੇ ਝਾੜ ਦਾ ਪੱਧਰ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਪਯੁਕਤ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਮਸ਼ੀਨਰੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਤੱਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ |

ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਨਵਾਂ ਪਲਾਂਟਿੰਗਮਾਸਟਰ ਆਲੂ + ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਵਿਕਰੀ ਲਈ ਉਪਲਬਧ ਹੈ, ਜਦੋਂਕਿ ਇਹ ਯੂਪੀ ਵਿਚ ਵਿਕਰੀ ਅਤੇ ਕਿਰਾਏ ਲਈ ਅਤੇ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿਚ ਮਹਿੰਦਰਾ ਰੈਂਟਲ ਐਂਟਰਪ੍ਰਾਈਜ ਨੈੱਟਵਰਕ ਰਾਹੀਂ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਹੋਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.